ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
การสร้าง รูป การ์ตูน cartoon avatar facebook | Dtac One D.I.Y.
แสดงแล้ว 42924 ครั้ง /
ตุลาคม 20, 2010, 10:01:37

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
การสร้าง รูป การ์ตูน cartoon avatar facebook

ตอนนี้ก็เห็นเป็นที่นิยมกันมากๆ เลยนะครับ สำหรับรูป Avatar หรือ รูปโปรไฟล์ เป็นการตูน บน facebook นะครับ

ซึ่งผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันว่า รูปโปรไฟล์นี้ สร้างมาเพื่อกิจกรรม อะไรหรือสร้างเล่นๆ นะครับ

มาดูตัวอย่าง รูปการ์ตูนที่สร้างกันเสร็จแล้วนะครับ

เราสามารถ มาสร้าง หรือ ร่วมสนุกเกี่ยวกับการสร้าง avatar ได้ง่ายๆที่ลิงค์นี้เลย

สร้าง avatar facebook เลย>> http://apps.facebook.com/dtaconediy/

หลังจากสร้างเสร็จแล้วก็กดSave To album ด้านล่างตัวการ์ตูน รูปก็จะถูกอัพโหลดเข้า อัลบั้ม facebook เราอย่างอัตโนมัติครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2010, 08:50:18 โดย Moshi »

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: