ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
Dremweaver กับ Joomla แตกต่างกันหรือไม่
แสดงแล้ว 20111 ครั้ง /
กรกฎาคม 14, 2011, 07:25:39

SmallLek

คะแนนขอบคุณ : 3
1.เป็นโปรแกรมที่ใช้สร้างเวบเพจ เวบไซค์ เหมือนกันใช่ไหม
2.สามารถเขียนใส่โค๊ต เพิ่มเติมแบบที่เราต้องการให้เป็น (คล้ายกับการเขียนโปรแกรม) ใช่หรือไม่
3.ทั้ง Dremweaver กับ Joomla สามารถ เขียนใส่โค๊ต สร้างภาพเคลื่อนไหว อะไรต่างๆ ได้หรือไม่
4.ทั้ง Dremweaver กับ Joomla สามารถ เขียนใส่โค๊ต แล้วกำหนดให้รับค่าทางคีย์บอร์ด หรือเมาส์ได้หรือไม่
   เพราะ ถ้าเป็น Flash จะเขียนโค๊ตให้ รับค่าทางคีย์บอร์ด หรือเมาส์ได้
5.แล้วในโปรแกรม Dremweaver กับ Joomla เอง สามารถ upload เวบเพจต่างๆ ลงใน net ได้หรือไม่
   ถ้าสมมุติๆๆ มี Host Domain แล้ว หมายถึง ในตัวโปรแกรมเอง สามารถ Uploadทุกชนิดไฟล์ได้เลยไหม
   หรือต้องพึ่งโปรแกรมที่ใช้ Upload ตัวอื่นๆ

ช่วยตอบทุกข้อด้วยคับ ขอบคุณมาก

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
กรกฎาคม 14, 2011, 12:22:00
1.ไม่แน่จัยครับ แต่ส่วนตัวผมว่าเหมือนกันครับ
2.โค๊ดเขียนได้ครับ ถ้า html ก็บอกตรงตัวอยู่แล้ว ถ้า php ก็จะคล้ายเขียนโปรแกรมหน่อยครับ
3.Dream กับ Joomla ต้องเข้าใจก่อนนะครับว่ามันต่างกัน

Joomla คือ CMS สามารถจัดการอะไรต่างๆพื้นฐานๆ บนเว็บไซต์ได้เลย ถ้าพูดให้เข้าใจง่ายๆเขียนมาจาก Dream

ส่วน Dream สามาถทำได้ทุกอย่างที่เกี่ยวกับเว็บครับ

4.Joomla ทำได้ไม่มากเท่านั้นครับ แต่ Dream ทำได้ครับ อาสัย Jquery & Javascript ครับ
แต่จะโม Joomla ให้ทำได้เหมือนกันต้อง ใช้ Dream แก้ไขอยู่ดี

5.Joomla ไม่ใช่โปรแกรมเราต้องอัพขึ้นเว็บเราก่อนถึงใช้ได้ ส่วนดรีม สามารถอัพโหลดในตัวได้ครับ

สมาชิกไม่มีภาพ

sun11246

ออฟไลน์ ( it4x.com )
คะแนนขอบคุณ : 0
เมษายน 28, 2014, 22:55:20
1.ไม่แน่จัยครับ แต่ส่วนตัวผมว่าเหมือนกันครับ
2.โค๊ดเขียนได้ครับ ถ้า html ก็บอกตรงตัวอยู่แล้ว ถ้า php ก็จะคล้ายเขียนโปรแกรมหน่อยครับ
3.Dream กับ Joomla ต้องเข้าใจก่อนนะครับว่ามันต่างกัน

Joomla คือ CMS สามารถจัดการอะไรต่างๆพื้นฐานๆ บนเว็บไซต์ได้เลย ถ้าพูดให้เข้าใจง่ายๆเขียนมาจาก Dream

ส่วน Dream สามาถทำได้ทุกอย่างที่เกี่ยวกับเว็บครับ

4.Joomla ทำได้ไม่มากเท่านั้นครับ แต่ Dream ทำได้ครับ อาสัย Jquery & Javascript ครับ
แต่จะโม Joomla ให้ทำได้เหมือนกันต้อง ใช้ Dream แก้ไขอยู่ดี

5.Joomla ไม่ใช่โปรแกรมเราต้องอัพขึ้นเว็บเราก่อนถึงใช้ได้ ส่วนดรีม สามารถอัพโหลดในตัวได้ครับ

4. ไม่ต้องใช้ dream ช่วยครับ ใช้พวก sublime ก็ได้ เพราะมัน open กว่า
แล้ว dream ทำไม่ได้ทุกอย่างนะครับ บางอย่างเราต้องเขียนเอง หากจะบอกว่าเขียนใน dream แต่ก็สามารถเขียนในโปรแกรมอื่นได้เช่นกันครับ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: