ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
ขอโปรแกรม Clear canon Mp 145 ด้วยครับ พร้อมวิธีนะครับ ช่วยที่ครับ
แสดงแล้ว 2940 ครั้ง /
มิถุนายน 12, 2011, 20:32:23

barber2010

คะแนนขอบคุณ : 0
ขอโปรแกรม Clear canon Mp 145 ด้วยครับ พร้อมวิธีนะครับ ช่วยที่ครับ

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
มิถุนายน 12, 2011, 20:38:48
Reset Canon Mp 145

1.      ถอดปลั๊กไฟออก

2.      กดปุ่ม on/off ค้างไว้ แล้วเสียบไฟ

3.      ในขณะที่กด on/off ให้กดปุ่ม stop/reset 2 ครั้ง (ให้สังเกตที่ไฟ Alarm ครั้งแรกจะติด ครั้งที่ 2 ไม่ติด) แล้วปล่อยปุ่ม on/off

4.      คอยจนไฟสีเขียวนิ่ง ที่หน้าจอจะขึ้นเลข 0 กดเครื่องหมาย +ให้ตัวเลขเป็น 1

5.      กด color 1 ครั้ง  ไฟสีเขียวกับไฟ color จะติดพร้อมกัน

6.      กดปุ่ม on/off  1 ครั้ง  เครื่องจะพิมพ์ออกมา 2 แผ่น  ไฟที่หน้าจะขึ้นเลข 0

7.      เปิดฝาเครื่องขึ้น

8.      ถอดปลั๊กไฟออก แล้วปลดตลับหมึกออกมาทั้ง 2 อัน

9.      เสียบปลั๊กไฟพร้อมกับเครื่องโดยที่ยังไม่ปิดฝา เครื่องจะถามหาตลับหมึก

10.  ใส่ตลับหมึก ปิดฝาเครื่อง ที่หน้าจอไฟจะขึ้น 1

ตามนี้มั้งครับไม่น่าใช้โปรแกรม

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: