ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
เรื่องเดิมแต่มาเล่าสู่กันฟังว่า อีกเครื่องลงได้ แต่อีกเครื่องลงไม่ได้ แปลกจัง
แสดงแล้ว 3029 ครั้ง /
มิถุนายน 13, 2011, 15:45:21

SmallLek

คะแนนขอบคุณ : 3
คุณโมชิ สวัสดีคับ
ที่ผมเคยมาให้ช่วย เรื่องปัญหา ลง โปรแกรม TMPGEnc นี้ไม่ได้ ขอบอกเพิ่มอีกตัว โปรแกรม Sony vegas pro 9
ผมก็มีปัญหา

แต่ตอนนี้ มันแปลกดี คือ ผมถอด Harddisk แล้ว เอา Harddisk อีกตัว มาใส่ แล้วลง โปรแกรม TMPGEnc และ
Sony vegas pro 9 ทำตามขั้นตอนที่ในโปรแกรมแนะนำ ก็ทำได้ง่ายๆๆๆ ซึ่งผมก็ว่า จริงๆการลงพวกนี้ ไม่ใช่เรื่องยาก

ผมเลย เอา Harddisk ตัวเดิม มาลองใหม่ ก็ทำไม่ได้เหมือนเดิม แปลกดีจัง

แต่ Harddisk ตัวที่ลงไม่ได้ ถ้าลงโปรแกรม photoshop office ต่างๆ มันก็ลงได้ปกติดี
มันจะมีปัญหา เฉพาะ โปรแกรม ที่ มี crack แล้วต้อง กด patch เท่านั้น เฉพาะ harddisk ตัวนี้

แต่ Harddisk ที่ผมเอามาลองอีกตัว ลงได้ทุกโปรแกรม ผมลองถอนโปรแกรมออก แล้วลงใหม่ ก็ใช้งานได้อยู่ดี

หมายเหตุ ลงเครื่องเดียวกัน แต่เปลี่ยน Harddisk ลง เขียนหัวข้อผิดคับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2011, 15:50:07 โดย SmallLek »

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
มิถุนายน 13, 2011, 22:18:43
อาจจะเป็นที่ windows หรือเปล่าครับ การลงโปรแกรมบางที่วินโดว์ถ้าเป็นวินโดว์ที่โมดิไฟล์มาไม่ดี หรือไฟล์มีปัญหา ก็เกี่ยวครับผม

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: