ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
ถามเรื่องคอม
แสดงแล้ว 5810 ครั้ง /
มิถุนายน 29, 2011, 18:11:10
สมาชิกไม่มีภาพ

sweet

คะแนนขอบคุณ : 0
1.ถ้าเราจะชื้อคอมฯเราต้องเลือกสเปกคอมคอมอย่งไงครับ และให้มันใช้งานร่วมกันได้

2.ถ้าเราจะชื่ออุปกรณ์คอมบ้างอย่างเราจะต้องดูอะไรบ้าง เพื่อให้มันเขากันได้ และใช้งานร่วมกันได้  และไม่ผิดพลาดในการชื้อ

3.ถ้าว่าผมจะชื้อ แมนบอด และผมมีแรมอยู่คือ ddr2 ผมจะต้องเลือกแมนบอดอย่างไร (ถ้าผมจะชื้ออุประกรณ์คอมอย่างอื่นผมต้องดูอะไรบ้างเพื่อว่าชื่อมาแล้วจะไม่ผิด)

(ครอบคุณครับ--- ช้วยแนะนำให้ละเอียดด้วยน่ะครัฟพี่ เพราะการแนะนำของพี่จะมีผลต่อการชื้อคอมของผม )

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
มิถุนายน 30, 2011, 15:51:49
ปัจจุบัน ซื้อใหม่เลย คุ้มกว่าอัพเกรดครับ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: