ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
สร้างข้อความเหมือนควันบุหรี่ โดย Photoshop
แสดงแล้ว 5066 ครั้ง /
สิงหาคม 06, 2009, 07:59:42

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
สร้างข้อความเหมือนควันบุหรี่ โดย Photoshop

1. พิมพ์ข้อความค่ะ

2. Filter ---> Distort ---> Ripple ตั้งค่า Amount ประมาณ 85% Size = Large แล้วคลิก OK ได้ เลยค ่ะ

จะได้รูปดังนี้ค่ะ

3. double click ที่ layer text แล้วเลือกที่ Satin ตั้งค่าต่างๆตามด้านล่างค่ะ

รูปก็จะออกมาแบบนี้ค่ะ

5. จากนั้น click ขวาที่ layer text แล้วเลือก Duplicate layer แล้วตั้งค่า layer นั้นเป็น Muliply และ Opacity เป็น 20% จากให้ให้คลิกที่ layer text อันแรกแล้วไปที่ Filter ---> Blur ---> Gaussian Blur ตั้งค่าเป็น 1.6 ค่ะ

6. เลือก Pencil tool แล้วลากเว้นตามด้านล่างคะ

7. Filter ---> Distort ---> Ripple ตั้ง Amount = 85% Size = Large แล้วคลิก OK ได้เลยค่ะ จากนั้่นให้ไปที่ Filter ---> Blur ---> Gaussian Blur แล้วตั้งค่าเป็น 1.4 ค่ะ

8. Click ขวาที่ layer ที่เราคัดลอกมาแล้วเลือก Blending Options แล้วเลือกที่ Color Overlay แลวทำการตั้งค่าตามด้านล่างค่ะ้

เรียบร้อยแล้วค่ะ

Credit : http://www.webthaidd.com/photoshop/webthaidd_article_975_2.html

Site : www.it4x.com

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: