ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
PhotoshopCS2ขึ้นภาพแบบนี้แก้ไขอย่างไร
แสดงแล้ว 4635 ครั้ง /
สิงหาคม 01, 2011, 23:00:22

SmallLek

คะแนนขอบคุณ : 3
PhotoshopCS2ขึ้นภาพแบบนี้แก้ไขอย่างไร
ผมเคยลงแล้วใช้ได้ถาวร แต่มันจะไม่ขึ้นภาพแบบนี้
ตอนนี้ ก็ใช้โปรแกรมสมบูรณ์ปกติ ถาวร แต่มันขึ้นภาพนี้ ทุกครั้ง ที่เปิดโปรแกรม photoshopCS2 ตลอดเลย
จะแก้ไขอย่างไร ไม่ให้ขึ้นภาพนี้อีก
ผมลองกดคลิกตัวเลือก Reg , No Reg , Later ทั้ง 3 ตัวเลือกแล้ว ก็ขึ้นภาพนี้ตลอด ที่มีการเปิดโปรแกรมใหม่ทุกครั้ง

คลิกขยายภาพดู

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2011, 23:08:20 โดย SmallLek »

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
สิงหาคม 01, 2011, 23:46:19
Do not Register ได้ม่ะครับ

ถ้าไม่ได้ลอง กรอกข้อมูลแล้วลงทะเบียนดูครับ Nextๆ ไปครับ

SmallLek

สิงหาคม 02, 2011, 07:05:31
ตามที่บอกคับ ลองหมดแล้ว ทั้ง Regis , Do not , และทั้งกรอกข้อมูลแบบจริงๆๆ แล้ว Next ผลไม่ได้เลย
หลังเปิดโปรแกรมใหม่ จะขึ้นแบบเดิม

แต่ Harddisk อีกตัวที่ผมเลยลง Photoshop CS2 มันผ่านตลอด ไม่ขึ้นแบบนี้

ถ้าจะจบแน่ๆ ไม่มีใครแก้วิธีนี้ได้เลย ค้นหาใน google ตั้งหลายเวบ ก็ไม่มีใครตอบได้ เหอออ ^^

Moshi

สิงหาคม 02, 2011, 10:57:40
ลองลบออกลงใหม่ดูดิครับ ลบใน regedit ด้วยนะ

SmallLek

สิงหาคม 03, 2011, 10:04:55
มาแจ้งบอกคุณโมชิ จะถอด จะลบ Reg มันก็ขึ้นตลอดภาพนี้คับ

ตอนนี้ผมแก้ไขได้แระ ไปค้นพบในเวบ1มา เลยเอามาเล่าสู่กัน

วิธีทำให้ PhotoshopCS2 ไม่ขึ้นหน้าต่างให้ Register คือ

คลิกขวาที่ Shortcut รัน admin ครั้งแรก หลังจากนั้น จะขึ้นหน้าต่างนี้ อีก 1 ครั้ง ก็ให้ปิดเลย

แล้วลองออกโปรแกรม แล้วเข้าโปรแกรมใหม่ แบบเข้าปกติ ก็ได้เลยคับ อิอิ ^^

เส้นผมบังภูเขาจริงๆ เหออ

Moshi

สิงหาคม 03, 2011, 10:22:19
Windows 7 เหรอครับ

SmallLek

สิงหาคม 03, 2011, 11:49:07
น่าเก็บเป็นข้อมูลคับ แนะนำเพื่อคนที่ยังไม่รู้ หรือคนที่เคยลงโปรแกรม แล้วมาเจอปัญหาแบบนี้ทีหลัง
สำหรับใครก็ตามถ้าเจอปัญหาการลง PhotoshopCS2 แล้วใช้งานได้สมบูรณ์แล้ว แต่มีหน้าต่างให้ Register ขึ้นตลอด
ก็เลยขอแนะนำ แบ่งเป็น 2 ส่วนให้ไปเลยคับ

กรณี ติดตั้ง PhotoshopCS2 ผ่าน WinXP
หลังติดตั้งใส่รหัสต่างๆเสร็จ จนใช้งานได้แล้ว
ถ้าใครเจอหน้าต่าง Register ขึ้นตลอด สำหรับ WinXP ให้กด Do not Register ก็ได้เลย

กรณี ติดตั้ง PhotoshopCS2 ผ่าน Win7
หลังติดตั้งใส่รหัสต่างๆเสร็จ จนใช้งานได้แล้ว
ถ้าใครเจอหน้าต่าง Register ขึ้นตลอด สำหรับ Win7 ครั้งแรกให้ท่านรัน Admin ที่ ShortCut โปรแกรมนั่นก่อน
หลังจากเข้าโปรแกรม ให้คลิกหน้าต่างนั้นออก แล้วเข้าโปรแกรมใหม่ ก็ได้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2011, 04:35:04 โดย SmallLek »

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: