ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
ไฟล์ swf กับไฟล์ flv แตกกันอย่างไร มาจากโปรแกรมไหน ใช้ในเวบได้เหมือนกันไหม
แสดงแล้ว 9889 ครั้ง /
กันยายน 21, 2011, 18:56:07

SmallLek

คะแนนขอบคุณ : 3
เอามาใช้ในเวบในสคริป เวลาจะใช้คำสั่งเล่นวีดีโอ ระหว่างไฟล์ swf กับไฟล์ flv ต่างกันไหม
แล้วไฟล์ swf มาจากโปรแกรม flash ที่เกิดจากการsave จากไฟล์ fla จากโปรแกรม flash ให้เป็นไฟล์ที่นำมาใช้งานได้
แล้วไฟล์ flv มาจากโปรแกรมอะไร ใช่มาจากโปรแกรม flash ไหม
แนะนำทีคับ ขอบคุณมาก คุณโมชิ

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
กันยายน 21, 2011, 20:00:24
ใช้ ในเว็บจะเป็น swf อย่้างเดียวครับ

swf เกิดมาจากโปรแกรม flash ครับ ส่วน fla เป็นไฟล์ Flash ครับ ถ้าเทียบก็ photoshop ก็ psd ไงครับ swf ก็ jpg

SmallLek

คะแนนขอบคุณ : 3
กันยายน 21, 2011, 20:58:04
แล้ว flv ละคับ พอดีเปิดอ่านหนังสือ เข้าไปเปรียบไฟล์ swf กับ flv ที่เอามาเข้าทำเวบ ที่ต้องการดูวีดีโอ

ผมเลยถาม swf และ flv

แต่คุณโมชิ ยังไม่ได้ตอบ flv มาจากโปรแกรมอะไร

หรือมันก็แค่เป็นไฟล์วีดีโอ ทั่วไป แบบพวก wmv avi

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
กันยายน 22, 2011, 16:50:38
flv มันเป็นพวกไฟล์ที่มาจาก youtube ครับ ส่วนใหญ่นิยม swf ครับ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: