ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
จะค้นหาไฟล์ที่ไม่รู้ชื่อไม่รู้นามสกุล แต่รู้ว่า Save วันที่เท่าไรเอาไว้แล้ว อย่างไร
แสดงแล้ว 5298 ครั้ง /
ตุลาคม 17, 2011, 22:37:22

SmallLek

คะแนนขอบคุณ : 3
จะค้นหาไฟล์อย่างไร ไม่รู้ชื่อ ไม่รู้นามสกุล(อาจรู้แค่กลุ่มนามสกุลเท่านั้น) เช่นเป็นกลุ่มไฟล์ชนิดภาพ ซึ่งเยอะไปหมด

แต่รู้ว่า Save ครั้งล่าสุดวันไหน คือรู้ว่า Save วันที่อะไร

คำถาม
1.ต้องการค้นหาไฟล์ เฉพาะวันที่ นั้นๆ ได้อย่างไร เช่น Search  ไฟล์ที่บันทึกครั้งสุดท้าย เช่น เฉพาะวันที่ 1 ต.ค 54
2.ค้นหาไฟล์ที่บันทึกครั้งสุดท้าย เป็นช่วงระหว่าง เช่น ตั้งแต่ วันที่ 1 ก.ย. ถึง 15 ก.ย. 2554
3.ค้นหาไฟล์ที่บันทึกครั้งสุดท้าย เป็นช่วงแบบก่อนวันนี้ หลังวันนี้ เช่น ค้นหาไฟล์หลังวันที่ 20 ก.ย. 2554 ทั้งหมดเลย

ด้วยโปรแกรมทาง Windows

เพราะปกติ ที่ผมเคยใช้ ทาง Dos มีคำสั่ง dir /od:... วันที่
สั่งหาตามวันนั้นๆได้เลย

คุณโมชิแนะนำทีครับผม ขอบคุณมากครับ

SmallLek

คะแนนขอบคุณ : 3
ตุลาคม 18, 2011, 08:56:27
ได้แระครับ

คุณโมชิ ไปดูที่ Link นี้หน่อยครับ

http://www.it4x.com/forum/index.php/topic,12265.0.html

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
ตุลาคม 18, 2011, 11:08:05
จริงๆใช้ search ที่มีอยู่แล้วก็ได้หนิครับ เลือก When was it modifired

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: