ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
AE หรือ Premiere ตัดต่อวีดีโอต้องทำอย่างไร แล้วจะRender ต้องทำอย่างไร
แสดงแล้ว 10802 ครั้ง /
ธันวาคม 25, 2011, 21:01:17

SmallLek

คะแนนขอบคุณ : 3
คุณโมชิ และทีม แวะมาดูบอร์ดนี้บ่อยหน่อยนะครับ ช่วงนี้จะปรึกษาเกี่ยวกับตรงนี้บ่อยครับ

AE หรือ Premiere ตัดต่อวีดีโอต้องทำอย่างไร แล้วจะRender ต้องทำอย่างไร
แนะนำทีครับ คุณโมชิ พึ่งเริ่มจับ AE ครั้งแรก แต่รู้จักหน้าจอการใช้งานบ้าง
การ Import ไฟล์รู้แล้วลากมาที่ TimeLine แต่หลังจากนั้น ทำต่อไม่เป็นครับ
แนะนำทีครับ ขอบคุณมาก

หรือตัดต่อต้องใช้ Adobe Premiere Pro CS5 ครับ แล้วต้องทำอย่างไร ไม่เคยใช้ครับ

รูปโปร Adobe Effect

รูปโปร Adobe Premiere

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 25, 2011, 22:20:05 โดย SmallLek »

สมาชิกไม่มีภาพ

kitar editor

คะแนนขอบคุณ : 0
ตุลาคม 20, 2012, 18:28:47
 จะ rander permire pro ใช้ไหมละ กด enter เท่านั้นแหละ ก็ rander แล้ว ส่วนถ้าจะ export งาน ออกไปดูนะ ก็ ไปที่ file แล้วเลือก export แล้ว เลือก media นะ แล้วมันจะขึ้นหน้าต่างมานะ ให้เราเลือกว่า เราจะ export งานไป เป็นประเภทไหน ไฟล์อะไร avi wav mpg แล้ว เลือกเสร็จ แล้วก็ กด ข้างล่างนะ 

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: