ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
พึ่งเป็นแบบนี้ เปิดเครื่องคอมแล้วขึ้นภาพแบบนี้ก่อนตลอดครับ
แสดงแล้ว 5447 ครั้ง /
พฤศจิกายน 30, 2011, 10:36:19

SmallLek

คะแนนขอบคุณ : 3
โดยปกติ มันจะขึ้นหน้าจอ Win7 ตามภาพแรก แต่ตอนนี้ พอเปิดเครื่องมา มันจะขึ้นตามภาพที่สอง ก่อนทุกครั้ง
ผมไม่ได้ไปทำอะไรเกียวกับ User เลย

ตอนนี้เปิดเครื่องทุกครั้ง พอจะเข้า Windows7 จะต้องมาคลิกตรงรูป User ตามภาพที่2 ก่อนทุกครั้งจึงเข้าหน้า Windows7 แบบแรกได้ตลอด ตอนคลิกเข้าจะไม่มีติด password อะไรนะครับ คลิกแล้วเข้ามาเลย

มันคล้ายๆ กับเวลาเราปล่อยไม่เล่นอะไร หรือ logoff ออกไป จะขึ้นหน้าต่างแบบ ภาพที่สองเลย พอคลิกเข้ามาก็จะเข้า
หน้าต่าง Windows ปกติ นั่นแระครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2011, 10:41:58 โดย SmallLek »

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
ธันวาคม 14, 2011, 17:24:19

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: