ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
ช่วยบอกเทคนิคการเปลี่ยนชื่อ Layer แบบหลายๆ Layer ให้เร็วขึ้นหน่อยครับ
แสดงแล้ว 17997 ครั้ง /
มีนาคม 19, 2012, 11:07:00

SmallLek

คะแนนขอบคุณ : 3
คุณโมชิ แนะนำทีครับ ขอบคุณมาก ตามภาพนี้เลย
คำถาม 2 เรื่อง

1.เรื่องเปลี่ยนชื่อ Layer โดยปกติ สมมุติสร้าง Layer ไว้เป็น 100 แล้ว
แต่ Layer ที่ 1-50 ต้องการใช้ชื่อ P1 - P50
ส่วน Layer ที่ 51 -100 ต้องการใช้ชื่อ Q1 - Q50
ต้องทำอย่างไร

2.เรื่องเปิดตา ปิดตา แบบเร็ว บน Layer โดยปกติ เวลาผมดึงภาพจากข้างนอก มาใส่ในโปรแกรม
ทีนึงก็เกือบ 100 ภาพ ตาจะเปิดทั้งหมด แต่ละ Layer เวลาจะปิดต้องมานั่งปิดทีละภาพ
มีเทคนิดไหมครับ แนะนำที ให้เปิด ปิด ตา ได้เร็วขึ้น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2012, 11:29:21 โดย SmallLek »

SmallLek

คะแนนขอบคุณ : 3
มีนาคม 23, 2012, 09:37:39
เมื่อได้คำตอบ ก่อนมีคนมาตอบให้ ก็เอามาบอกไว้ก่อน
ก็เลือก ทุก Layer ที่ต้องการ จะเปิดหรือปิดตา ทั้งหมด ให้มีแถบสี น้ำเงินขึ้นมา
แล้วก็ คลิกขวา บริเวณ ตำแหน่งที่ ไว้เปิด ปิด ลูกตา จะมีให้ Show และ Hide ทั้งหมด ^^
จบการรายงาน

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: