ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
แสดงชื่อเพลงที่ฟังบน MSN Display Name? โดยใช้ winamp
แสดงแล้ว 18570 ครั้ง /
กรกฎาคม 06, 2009, 21:14:19

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
ผมเคยแนะนำวิธีแสดงชื่อเพลงที่เราฟังบน Windows Medis Player ให้มาแสดงบน MSN Display Name ของเรา แต่บางคนไม่ได้ใช้ WMP ส่วนมากจะใช้ Winamp กันมากกว่า ผมเลยไปหาโปรแกรมเสริมตัวเล็กๆ ตัวนึง ติดตั้งแล้วเพลงที่เราฟังจาก Winamp ก็จะมาแสดงทันที ไม่ต้องไปปรับอะไรให้วุ่นวาย

Download Windows Live Messenger Now Playing Plugin
----------------------------------------------------
http://www.thaimsn.net/Download/gen_msn.exe

พอดาว์นโหลดเสร็จจะได้ไฟล์ที่ชื่อว่า gen_msn.exe ให้เราดับเบิ้ลคลิกติดตั้งโปรแกรมได้เลย

คลิก Next> ไม่ต้องไปปรับอะไรเลยครับ

Install เพื่อติดตั้งโปรแกรม

กด Close เป็นการจบการติดตั้ง ทดสอบการใช้โดยเปิดเพลงซักหนึ่งเพลง

ลองไปดูที่ หน้าต่าง contact List ของเรา จะเห็นว่ามีรูปหูฟังและ ชื่อเพลงของพี่เบิร์ดขึ้นมาแล้ว และแน่นอนครับ คนอื่นก็จะเห็นชื่อของเรา ตามด้วยชื่อเพลงเช่นกันครับผม ^^

Thanks Credit: myplugins.info

Site : www.it4x.com

monsuphan

คะแนนขอบคุณ : 1
สิงหาคม 03, 2009, 16:34:02
55+
ใช้ได้เหมือนกันหรอนี่
^^
 8)

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: