ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
อยากลง Ubuntu ทำไงไม้ให้ข้อมูลในวินโดว์หายครับ
แสดงแล้ว 6331 ครั้ง /
พฤษภาคม 11, 2012, 12:24:14

SAM Llansing

ออฟไลน์ ( Kimiga aitai dayo!!! )
คะแนนขอบคุณ : 0
สวัสดีครับ คือตอนนี้ใช้ Vista อยู่ครับ แต่อยากลองใช้ Ubuntu ก็เลยไปโหลดมา แต่ยังไม่ได้ลงครับ เพราะกลัวพลาดแล้วข้อมูลในวินโดว์จะหานหมด..มีวิธีลงแบบไม่ให้ข้อมูลในไดร์D หายมั้ยครับ..รู้มาว่ามีวิธีลงแบบ ลงบนวินโดว์สามารถแลือกได้ว่าจะใช้วินโดว์ หรือ Ubuntu แต่ไม่อยากลงแบบนั้นน่ะครับ อยากใช้แค่ Ubuntu อย่างเดียว แต่ติดตรงกลัวมันจะลบข้อมูลในวินโดว์ทิ้งน่ะครับ...ตอนลงมันมีให้เลือกมั้ยครับว่าจะลง ใน ไดว์C หรือ D...แล้วมันจะลบข้อมูล หรือ ไฟล์ใน disk D มั้ยครับ...อีกนิดครับ Ubuntu มันลงพวกโปรแกรมต่างๆได้เหมือนวินโดว์ไหมครับ...

ขอบคุณครับ.

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: