ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
การกำหนดเสียงให้เหตุการณ์ต่างๆใน Windows xp
แสดงแล้ว 3235 ครั้ง /
สิงหาคม 24, 2009, 10:19:41

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
การกำหนดเสียงให้เหตุการณ์ต่างๆใน Windows xp

ท่านคงเคยได้ยินเสียงดนตรีที่ดังขึ้นเมื่อท่านทำการเปิดหรือปิดเครื่อง เสียงนั้นเป็นเสียงที่วินโดวส์ได้กำหนดเอาไว้  ท่านก็สามาถกำหนดเสียงให้เหตุการณ์ต่างๆที่ท่านได้ทำงานอยู่ได้ด้วยตัวเองครับเริ่มกัน เลยนะครับ

1.  ให้ท่านเปิดหน้าต่างของ Control Panel ขึ้นมานะครับ
2.  เลือกที่หัวข้อ  Sound and  Audio devices
3.  คลิกที่แท็บ Sound แล้วให้ท่านคลิกเลือกเหตุการณ์ที่ท่านต้องการมีเสียงที่กรอบ Program events ดังตัวอย่าี่งผมได้เลือก เหตุการณ์เป็น Open program
4.  เลือกเสียงที่ต้องการที่กรอบ Sound โดยให้คลิกที่ลูกศรเพื่อเลือกชนิดของเสียง ท่านสามารถทดสอบเสียงต่างๆได้โดยคลิกที่รูป ที่อยู่ถัดจากกรอบ Sound  เมื่อท่านได้เสียงที่ต้องการแล้วให้คลิก OK  เ่ท่านี้ท่านก็จะได้เสียงให้กับเหตุการณ์นั้นๆแล้วล่ะครับ

Credit : http://www.smiletips.com/Tips/Windowtips/windowtips29.asp

Site : www.it4x.com

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: