ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
วิธีลบ MySearchNow ทูลบาร์ออกไป?
แสดงแล้ว 5254 ครั้ง /
สิงหาคม 25, 2009, 18:55:01

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
บางคนพบว่าหลังจาก ลง MSN Plus เอ๊ทำไมมีของแถมตามมาเพียบเลย(จะเกิดจากการลง Plus หรือลงโปรแกรมอื่นๆ ก็ตาม) โดยเฉพาะทูลบาร์ mysearchnow ฝังตัวอยู่กับ IE ของเราทุกครั้งที่ทำการเปิดโปรแกรม โอ๊ยมันสร้างความน่ารำคาญกับเรานัก วันนี้เรามาเอามันออกไปจาก เครื่องคอมสุดที่รักของเรากันดีกว่า ขั้นตอนมีดังนี้ครับ

ให้เราดาวน์โหลดโปรแกรมเพื่อลบเจ้า Mysearchnow ออกไป >> คลิกที่นี่ครับ <<

เมื่อเราดาวน์โหลดเสร็จเราจะได้ไฟล์ที่ชื่อว่า Mysearchnow_uninstall.exe ให้เราดับเบิ้ลคลิกที่ไฟล์เลยครับ จะพบกับข้อความด้านล่างให้กด OK

ต่อไปเราจะพบหน้าต่างให้เราใส่ ตัวเลขที่เรามองเห็นเพื่อยืนยังการลบ ทูลบาร์ Mysearchnow ออกไปจากวินโดวส์ของเรา จากภาพด้านล่างเรา ต้องใส่ ตัวเลข 0258837 อย่างที่เราเห็นจากโปรแกรมครับแล้วกดปุ่ม Uninstall

ต่อไปให้กดปุ่ม Yes แล้ว OK และ Ok ก็เสร็จสิ้นการลบเจ้า Mysearchnow ออกจากคอมของเราได้อย่างเกลี้ยงเกลาครับผม

Credit : http://www.thaimsn.net/Article/Content/29/default.asp

Site : www.it4x.com

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: