ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
vdo การแฮกพาส msn ไม่รุ้ทำได้ไหม
แสดงแล้ว 9455 ครั้ง /
มกราคม 27, 2010, 15:19:13

paozars200

คะแนนขอบคุณ : 0

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
มกราคม 27, 2010, 17:06:51
เหลือเชื่อ ทำได้ไงเนี่ย :o

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
กุมภาพันธ์ 02, 2010, 19:48:35

G-DRAGON

Hostgator
กุมภาพันธ์ 02, 2010, 22:58:41
ตะก่อนผมชอบศึกษาจริงๆเรื่องแฮคเนี้ย แฮค msn แฮคอื่น ๆ ตอนนั้นโง่ๆโหลดโปรแกรมมามั่ว โดนไวรัสประจำ 555+
เลยไม่กล้ายุ่ง กับ โปรแกรม hack เลย จะมีของแถมทุกตัว

paozars200

กุมภาพันธ์ 14, 2010, 20:43:34
ผมว่าได้ผลนะ
 :)

+ู๏๏M+ู4M

มีนาคม 15, 2010, 09:07:02
ตะก่อนผมชอบศึกษาจริงๆเรื่องแฮคเนี้ย แฮค msn แฮคอื่น ๆ ตอนนั้นโง่ๆโหลดโปรแกรมมามั่ว โดนไวรัสประจำ 555+
เลยไม่กล้ายุ่ง กับ โปรแกรม hack เลย จะมีของแถมทุกตัว

เหมือนกับผมเลยครับคอมพังเป็น10รอบ

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
มีนาคม 15, 2010, 11:53:19

เหมือนกับผมเลยครับคอมพังเป็น10รอบ

555+ ;D

ความจริงแล้วมันเป็นอย่างนี้ครับ!

ประเภทที่1: พวกที่คิดริเริ่มศึกษาเรื่องแฮกจะซวยไปเจอไวรัสที่คนอื่นมันเอามาหลอกปล่อยให้โหลด!! o_O'

ประเภทที่2: พวกนี้พัฒนามาจากพวกมะกี๊นี้ คือโดนมาก่อนแล้ว เลยอยากให้คนอื่นโดนมั่ง จึงได้ไปหลอกล่อคนอื่นให้โดนแบบตัวเอง แล้วเหยื่อก็คือ พวกที่ 1 นั่นเอง 555+

ประเภทที่3: พวกที่รู้จักกันดีในนามของสคิปคิตดี้ พวกนี้เริ่มมีการพัฒนาตัวเอง(เพราะโดนมาจนเชี่ยวและ) พวกนี้คือพวกที่มีความรู้มากกว่ายูเซอร์ทั่วไปนิดหน่อยแล้วก็มากกว่าไอ้สองประเภทนั้น คือ เอาโปรแกรมทั้งหลายแหล่ที่พวกแฮกเกอร์เค้าเขียนขึ้นมาไปแกล้งชาวบ้านเค้า ตัวอย่างเช่น ไวรัส เวิร์ม โทรจัน (เท่าที่เห็นๆ ส่วนใหญ่จะเป็นโทรจัน) มักเอาไปแฮกคนอื่นเล่น พวกนี้จะไม่รู้และไม่เอะใจซักนิดว่าโปรแกรมพวกนี้มันคือเหยื่อล่อที่พวกแฮกเกอร์มันฝังโค๊ดเอาไว้เพื่อเปิดBack doorให้มันเข้าไปแฮกo_O''

ปล.ถ้าชอบเรื่องพวกนี้มากเด่วไว้ผมทำเป็นบทความ มาให้อ่านกันเล่นๆก็ได้ ส่วนคนที่มีกำลังคิดจะเป็นแฮกเกอร์หรือกำลังพยายามอยู่ ผมอยากแนะนำว่าให้เลิกซะเถอะมันไม่ได้ง่ายเหมือนปอกกล้วยเข้าปากนะ ;D 

charge01

คะแนนขอบคุณ : 1
มีนาคม 24, 2010, 22:43:06
เท่าที่เคยดูๆนะ  บอกคำเดียวว่า  "โม้" จากวีดีโอนี้

สังเกตง่ายๆนะ  โปรแกรมไฟล์ติ๊ดๆ  เขียนเองด้วย VB6 ก็ได้  ดูจากหน้าตาโปรแกรม  ถ้าโปรแกรมเมอร์จะจัดให้เรียบร้อยกว่านี้ด้วยซ้ำไป   ดูแถบ Progress bar  ทำไมต้องมี 2 อัน เหอๆ
รู้สึกจะใช้ Timer มั้งน่ะ  ขยับตามเวลาที่คงที่  (ถ้าจะหลอก เอาเนียนกว่านี้สิ อิอิ)

ละก็อาจจมีก็ได้ของจริง  แต่คงหายาก  แล้ว Hotmail หรือ Live mail  จะปล่อยให้แฮกกันง่ายๆงั้นรึ  จริงไหม
มีวิธีแฮกก็ ใช้คำถามตอบหรือเดาพาสเอาครับ
อาจจะยากสักหน่อย แต่บางคนก็ใช้รหัสง่ายๆนะส่วนใหญ่ เ่ช่น  เบอร์โทรศัพท์  ชื่อคน หรือของที่ชอบ 12345
ประมาณนี้  ลองดู

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: