ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
ลบไฟล์ไม่ได้ Unlocker ช่วยคุณได้
แสดงแล้ว 3529 ครั้ง /
กันยายน 03, 2009, 07:49:58

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
ลบไฟล์ไม่ได้ Unlocker ช่วยคุณได้

คอมเมนต์ : หลายๆคนอาจจะเคยเป็นนะครับ แบบว่าต้องการลบไฟล์บางไฟล์ แต่มันลบไม่ได้ เด้ง Error ไรไม่รู้ อย่างภาพ

สำหรับวันนี้ผมเห็นปัญหาตรงนี้เลยขอจัดนำเสนอมาเป็นทิปครับ ขั้นตอนแรกให้โหลดโปรแกรม Unlocker ก่อนนะครับโหลดได้ที่นี่ คลิกเลย!!

หลังจากที่โหลดเสร็จแล้วก็ติดตั้งเลยครับดับเบิลคลิกเดียว เพราะผมทำเป็น silent ไว้แล้ว

แล้วไปที่ไฟล์ที่เราต้องการจะลบครับคราวนี้ คลิกขวาแล้วเลือก Unlocker ตามภาพ

แล้วกดไปที่ Unlock all ดังภาพครับ

คราวนี้ลองลบใหม่ดูครับ หายแน่นอน ^^

Credit : www.it4x.com

เอาบทความไปลงที่ไหนกรุณาให้ Credit กันด้วยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2009, 14:39:43 โดย admin »

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: