ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
ทำให้เมาส์แจ้งที่อยู่ให้เรารู้ทุกเมื่อที่เราต้องการ แค่กด Ctrl
แสดงแล้ว 3547 ครั้ง /
กันยายน 05, 2009, 20:30:41

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
ทำให้เมาส์แจ้งที่อยู่ให้เรารู้ทุกเมื่อที่เราต้องการ แค่กด Ctrl

Comment : หลายคนอาจจะมีแบบว่าเล่นไปเล่นมา เอ๊ะ!!หาเมาส์ไม่เจอ เมาส์หาย -*- ปัญหาเหล่านี้จะหมดไปเมื่อคุณเปิด Pointer Show
พุดยังกะขายของ ฮร่าๆ

วิธีการทำนะครับ
1.  คลิกที่ Start > setting > Control Panel
2.  ดับเบิ้ลคลิกที่ เมาส์ Mouse รูปเมาส์ครับ
3.  เลือกคลิกที่แท็บ Pointer Options
4.  คลิกให้มีเครื่องหมายถูกที่ เช็คบอกซ์หน้าคำว่า Show location of pointer when you press the Ctrl key

5.  คลิกที่ OK เป็นอันเรียบร้อยครับ  ตอนนี้ให้ท่านลองกดที่ปุ่ม Ctrl ท่านก็จะเห็นเมาส์แสดงเอฟเฟ็คออกมาให้ท่านเห็นครับ

Credit : www.it4x.com

คัดลอกบทความไปไว้ที่ไหน ให้ Credit กันหน่อยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2010, 20:32:24 โดย Moshi »

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: