ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
มาควบคุมเครื่องคอมของแฟนเราด้วย Teamview ดีกว่า
แสดงแล้ว 11525 ครั้ง /
กันยายน 06, 2009, 17:27:18

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
มาควบคุมเครื่องคอมของแฟนเราด้วย Teamview ดีกว่า

คอมเมนต์ : ไม่ใช่แฟนก็ควบคุมได้ครับ หุหุ เอาไว้ใช้ในการช่วยสอนกันผ่านเน็ตก็ได้ ผมใช้ประจำ อิอิ แล้วนำไปประยุกต์ใช้ได้หลายๆอย่างเลยครับ

ดาวโหลดโปรแกรม teamview ได้ที่นี่ คลิกเล๊ย!!

หลังจากที่เราโหลดไปเสร็จแล้วนะครับ คราวนี้ก็ถึงวิธีการลงโปรแกรม

วิธีการลงโปรแกรม

-ดับเบิ้ลคลิ๊กตัว TeamViewer_Setup ขึ้นมา เลือก install กด Next

- เลือก Personal / Non Comercial Use เพื่อให้ใช้ได้ฟรี แล้วกด Next

- ติ๊กถูกทั้ง 2 ช่องเพื่อยอมรับเงื่อนไข แล้วกด Next

- ตรงนี้ถ้าต้องการให้ RandomPassword ทุกครั้งให้เลือก Normal install (default)
แต่ถ้าต้องการกำหนด Password เองก็ให้ใส่ Password แล้วกด Next

- จากนั้นกด Finish เป็นอันเสร็จสิ้นขั้นตอนการลงโปรแกรม

Credit วิธีการติดตั้งจาก : www.extremeonline.in.th

หลังจากที่ติดตั้งเสร็จแล้วนะครับ ก็ถึงคราวที่เราจะใช้งานกันบ้างแล้ว ให้เรารันโปรแกรมครับแล้วจะได้หน้าตาปบบนี้

ให้สังเกตุช่องสีฟ้า 2 ช่องครับข่องแรกคือรหัสเครื่องเรา ช่องที่สองคือรหัสพาสเวิดเข้าเครื่องเรา มันจะเปลี่ยนทุกครั้งหากตอนแรกเราไมได้ตั้งไว้

จากนั้นให้เราขอรหัสเครื่องที่เราต้องการควยคุม กับพาสจากอีกคนครับ แล้วเอามาใส่ช่องสีขาวๆทางขวาดังภาพ

แล้วซักพักจะมีให้เรากรอก พาสของอีกเครื่อง แล้วก็กรอกไปครับ

รอแปปนึงเราก็เข้าเครื่องเพื่อนได้แล้วดังภาพ ^^ แล้วจะทำอะไรก็เชิญครับโดยที่อีกฝ่ายก็เห้นการกระทำของเราครับ

Credit รูปภาพ : หาจาก google ครับ หลายที่มาก

Site : www.it4x.com

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2009, 17:42:12 โดย admin »

kokk

คะแนนขอบคุณ : 0
ตุลาคม 25, 2009, 10:58:04
เยี่ยมมากครับ ขอบคุณมากครับ

ช่วยดูคอมญาติที่ต่างจังหวัดไดเลยครับ

bankja01

ธันวาคม 16, 2009, 21:45:33
ทำไม ผม ทำ ไม่ ได้ อ่ะ

Moshi

ธันวาคม 16, 2009, 22:42:45
ทำไม ผม ทำ ไม่ ได้ อ่ะ

ยังไม่ผ่านตรงไหนเหรอครับ?

ยอมเป็นของเธอ

ธันวาคม 17, 2009, 17:19:25
อธิบายไม่หมดอ่ะ

แงๆๆๆๆๆๆ

Moshi

ธันวาคม 17, 2009, 18:00:12
อธิบายไม่หมดอ่ะ

แงๆๆๆๆๆๆ

เดียว ว่างๆ จะมาอธิบาย ใหม่นะคับ วิธีใช้ ต่างๆ นาๆ

Bonn121

กรกฎาคม 11, 2010, 11:16:04
มีอีกวิธ๊หนึ่งนะครับ สำหรับคนที่ไม่อยากติดตั้ง เมื่อคลิกที่ไอค่อนโปแกรมแล้วให้กดรันเลย มันจะเริ่มโปรแกรมโดยไม่ติดตั้งเลยครับ

แล้วสำหรับถ้าจะเข้าดูเครื่องแบบTEST ในช่องสีขาวๆในกด12345 ครับ  มันจะเข้าเครื่องคนอื่นแบบเทสครับ

Moshi

กรกฎาคม 11, 2010, 11:28:23
มีอีกวิธ๊หนึ่งนะครับ สำหรับคนที่ไม่อยากติดตั้ง เมื่อคลิกที่ไอค่อนโปแกรมแล้วให้กดรันเลย มันจะเริ่มโปรแกรมโดยไม่ติดตั้งเลยครับ

แล้วสำหรับถ้าจะเข้าดูเครื่องแบบTEST ในช่องสีขาวๆในกด12345 ครับ  มันจะเข้าเครื่องคนอื่นแบบเทสครับ

ลองแล้ว ไม่เห็นได้เลย หุหุ

Bonn121

กรกฎาคม 23, 2010, 21:55:01

ลองแล้ว ไม่เห็นได้เลย หุหุ
แบบว่า ดับเบิ้ลคลิกที่โปรแกรมแล้วกด Run อะครับ มันจะเปิดโปรแกรมมาให้แบบไม่ต้องติดตั้ง

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: