ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
วิธีเพิ่มเสียงให้กับ MP3 โดย Nero Wave Editor
แสดงแล้ว 35974 ครั้ง /
กรกฎาคม 07, 2009, 22:40:35

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
เห็นเพื่อนๆสมาชิกหลายท่านถามกันมาครับ จัดให้ซะเลย ผมเองใช้ Nero Wave Editor ที่แถมมากะชุด Nero Burning ROM นั่นแหละครับ

อันดับแรกก็เปิดโปรแกรม Nero Wave Editor ขึ้นมา

นี่คือหน้าตาโปรแกรม จากนั้นให้คลิกที่เมนู Open

ต่อไปก็เลือกเพลงที่ต้องการเพิ่มเสียง

พอเปิดเพลงขึ้นมาแล้วให้ไปที่เมนู Edit และเลือก Select All

จากนั้นก็ไปที่เมนู Volume เลือก Volume Change

สไลด์เพิ่มหรือลดความดังตามความเหมาะสม ในที่นี้ผมจะเพิ่มนะครับ ตามหัวข้อกระทู้นั่นแหละ เนื่องจากเพลงชุดนี้ที่ผมได้มามันเสียงเบามาก จากนั้นก็คลิก OK

จากนั้นก็ไปที่เมนู File แล้วเลือก Save As

ที่ช่อง Save as type ให้เลือกเป็น PowerPack Lame MP3 Encoder(*.mp3)
ที่ช่อง File name ก็ตั้งชื่อเพลงตามต้นฉบับแล้วคลิก Save

นี้ก็รอจนกว่าจะเสร็จ เป็นอันว่าเราได้เพลง MP3 ที่เสียงดังขึ้นแล้วครับ

Credit : http://www.justusers.net/articles/multimedia/increasesound/sound.htm

Site : www.it4x.com

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: