ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
วิธีโหลดเพลงจาก imeem , mthai ฯลฯ
แสดงแล้ว 6490 ครั้ง /
กรกฎาคม 06, 2009, 18:51:48

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
*** โปรแกรมนี้สามารถโหลดได้หมดครับ ทั้ง imeem และ youtube หรือแม้แต่พวก video จากเว็บต่างๆ เช่น mthai

สามารถใช้ได้เฉพาะ Firefox เท่านั้นนะครับ ย้ำ

1.ก่อนอื่นเราต้องดาวน์โหลดโปรแกรมพระเอกของงานนี้มาก่อน [Free Music Zilla]
http://www.freemusiczilla.com/download/FMZsetup.exe

สำหรับหน้าตาโปรแกรมก็หล่อเหลาเยี่ยงนี้ค่ะ

2.เมื่อได้โปรแกรมมาแล้ว ก็จัดการ install ให้เรียบร้อยนะคะ แล้วก็เปิดโปรแกมรอไว้เลย
ข้อนี้สำคัญนะคะ เพราะหากเปิดโปรแกรมหลังเปิดลิงค์จาก imeem  ละก็ ...
อาจได้หม่ำแห้วแทนเพลงที่อยากได้นะคะ  

3.หลังจากนั้นก็มาหาลิงค์เพลงที่อยากจกใน www.imeem.com หรือจะใช้อากู๋ช่วยก็ได้
พิมพ์ชื่อเพลงที่อยากได้ แล้วต่อท้ายด้วย imeem ก็ได้เช่นกันค่า

ตย.เพลงดาว ของเจ้าหนูว่านไฉ .. ค่ะ พอได้ลิงค์มาก็เปิดฟังเลย ไม่ต้องรีรออะไร

4.เมื่อฟังไปได้นิดนึง กลับไปดูที่โปรแกรม FMZ  ก็จะเห็นลิงค์ชื่อไฟล์ประหลาดขึ้นมาค่ะ
หากมีหลายเพลง ก็เดาเอาละกันว่าเพลงไหนมาก่อนนะคะ  แล้วก็ติ๊กเลือกหน้าลิงค์ไว้
หรือหากมีเพลงเดียว ก็ติ๊กมันเพลงเดียวน่ะแหละ  

5.กด Download เลยค่ะ (ลิงค์ตามภาพ ชื่อไม่เหมือนกัน ไม่ต้องตกใจไปใย)
พอดีว่าทำผิด   เลยต้องเปิดทำตั้งแต่ใหม่ค่ะ 555+

6.เมื่อไฟล์นั้นดาวน์โหลดมาสู่จุดหมายปลายทาง (ก็เครื่องเราน่ะแหละ)  โปรแกรม FMZ ก็จะขึ้นบอกว่า Completed! ค่ะ

7.เกือบลืมบอกไปแน่ะ เราสามารถเลือกที่เก็บไฟล์ที่โหลดมาได้นะคะ
ในโปรแกรม FMZ ไปที่  Tools > Preferences
เลือกที่เก็บตรง Save file to: เลยค่ะ  แล้วอย่าลืมกด OK ด้วยนะ

8.มาแล้วค่า... ของที่อยากได้

หลังจากโหลดเพลงที่อยากมาแล้ว  ไฟล์ที่ได้จะเป็นนามสกุล .flv นะคะ  
แต่เราอยากได้เป็น .mp3 นี่นา...  เพราะงั้นเราต้องทำการแปลงร่างไฟล์ด้วย

Site : www.it4x.com

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2009, 10:37:39 โดย admin »

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: