ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
Windows_it4x_refix << ไรท์แล้วไม่บูต
แสดงแล้ว 6880 ครั้ง /
กันยายน 16, 2009, 18:29:38

nate

คะแนนขอบคุณ : 0
Windows_it4x_refix << โหลดจาก cosmoneo ที่เจ้าของได้ปล่อยไว้นะครับ แล้วผมก็ดูการโหลดมา แต่ผมไม่ได้ใช้ imgburn ใช้ Nero Burning Rom เลือกเป็น CD > ISO > แต่ที่ผมโหลดมาเป็นไฟล์ zip เลยมาทำการแตกไฟล์ออกมา แต่มันไม่ได้เป็นไฟล์ .iso หรือ .nrg เลย ทำไงละครับ พอไรท์เสร็จ ผมก็ไปลง Boot เพื่อจะลง windows ปรากฏมันไม่อ่าน ทำหลายรอบ พอมาดูอีกเครื่อง เอาแผ่นไปเปิด ปรากฏว่ามันเป็นไฟล์ธรรมดา CD-ROM ทำไงให้เป็นไฟล์ .iso Boot win xp

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
กันยายน 17, 2009, 07:59:30
หุหุ ปัญหานี้จริงๆ ไม่มีอะไรครับ เนื่องจากเครื่องของคุณ ไม่มีโปรแกรมพวกอ่าน ISO มันเลยเห็นเป็น Winrar ครับ ถ้าอยากพิสูจน์ว่ามันเป็น ISO จริงไหม ลองตั้งค่าให้มันโชว์นามสกุลไฟล์ดูนะครับ ก็จะเห็นว่า zip เนี่ยเป็น Iso ไม่ต้องแตก ไม่ต้องใดๆทั้งสิ้นครับ ไลท์เลย ^^

วิธีให้โชว์อ่านได้ทีนี่นะครับ ^^ : http://www.it4x.com/forum/index.php?topic=34.0

ขอให้โชคดีครับผม  :D

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: