ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
~~~~กระทู้ระบาย~~~~
แสดงแล้ว 126089 ครั้ง /
กุมภาพันธ์ 11, 2010, 16:47:15

limited_

ออฟไลน์ ( เวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวร สาธุ สาธุ )
คะแนนขอบคุณ : 13
อ้างถึง
ถูกต้องที่สุดเลยครับ หุๆ

เเจอมากับตัวเลยครับตอนที่ไปซ้อมฝึกงานที่ ร้านคอม (หมายถึงว่ายังไม่ได้ฝึกงาน แค่ไปช่วยเค้าเฉยๆอ่ะ 5555+)
ผมก็ โดนแบบนี้มาเหมือนกัน เจ้าของร้านอ่ะ ใจดีมาก แต่ลูกน้อง(คาดว่าน่าจะเป็นหลาน)แม่งโคตรก่างเลย!!!!
ใช้ให้ผมทำอะไร พอเราทำไใม่ได้ก็มาตะคอก -*- พูดก็ไม่เพราะ พ่อกะแม่ว่่านิดๆหน่อยๆผมยังโกดข้ามวัน แล้วมันเป็นใคร!!!

นี่ถ้าจะ ต้องไปฝึกจริงๆคงต้องได้กระทืบกันแน่ๆ-*-

ตัวอย่างที่ผมโดนมานะครับ

แนะ นำตัวละครตัวละคร
1.ผมเอง=เจ้าชาย
2.ไอ้ลูกกระจ๊อก=ไอ้นั่น

ตอน นั้นผมช่วยเจ้าของร้านจัดร้านอยู่ดีๆ มันก็บอกว่า

ไอ้นั่น :  ไปช่วยพี่โจที่หน้าร้านหน่อยซิ

เจ้าชาย : ทำอะไรหรอ

ไอ้นั่น : ก็เห็นๆอยู่ว่าทำอะไรแล้วยังจะถามอีก เฮ้อไอ้นี่-*- (เสียงแบบตะคอกๆ) (ทำปากแบบ จิ๊จ๊ะ เหมือนไม่พอใจด้วย)

อธิบายสาเหตุที่ผมเกลียดมัน
1.ตอน นั้นผมอ่ะ เห็นพี่โจกำลังปีนเสาไฟอยู่ ผมก็เลยนึกว่าไอ้ห่านั่นมันจะให้ผมไปปีนเสาไฟ ผมก็เลยแค่ถามมันไปธรรมดาๆว่าจะให้ผมทำอะไรก็เแค่นั้นเอง เพราะผมนึกว่ามันจะให้ผมปีนเสาไฟผมก็เลยถาม เนื่องจากผมกลัวความสูงจะได้บอกเค้าไป แต่มันเสือกตะคอกมาแบบนั้น-*- ก็เลยแค้นจนถึงทุกวันนี้

2.ผมสังเกดได้ว่ามันกำลังเครียดจากการที่ ซ่อมคอมให้ลูกค้าไม่ทันแล้วโดนตำหนิ มันก็เลยมาลงที่ผม!!!

3.วันนั้น อ่ะ มันไม่ใช่วันที่ผมจะต้องไปฝึกงานด้วยนะครับ ผมแค่อยากไปช่วยคุณเจ้าของร้าน(ที่แสนใจดี)จัดร้านแค่นั้นเอง เพราะว่าวันนั้นเค้าได้ไปออกร้านขายของที่งานกินปลาทูแม่กลอง ผมก็อุดส่าเอาเวลาเที่ยวเล่นของผม(ที่แสนน้อยนิด)ไปช่วยเค้าทำ แทนที่จะทำแบบมีความสุก แต่กลับโดนว่ามาแบบนั้น ผมล่ะเข็ดเลย ไปวันเดียวเลิก!! ถ้ามาว่าตอนที่ผมฝึกงานแล้วนี่จะไม่โกดเลยนะ แต่นี่อะไร ไปช่วยฟรีๆ เสือมาทำอารมเสียใส่อีก ถ้าผมผิด ผมจะไม่ว่าซักคำเลย

ระ บายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

โว้ย ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
555+
เปรียบได้ไงว่าตัวเองเป็นเจ้าชาย

✖ßðlloon@태양✖

ออฟไลน์ ( เบื่อโว๊ย ไม่อยากเรียนคอมแล้ว!!! )
คะแนนขอบคุณ : 8
กุมภาพันธ์ 11, 2010, 18:10:49
^
^
^
ก็เป็นเจ้าชายจริงๆนิ :)

ผมเป็นเจ้าชาย จากต่างดาว 5555555+ 
;D ;D ;D ;D

limited_

ออฟไลน์ ( เวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวร สาธุ สาธุ )
กุมภาพันธ์ 16, 2010, 10:11:27
โบนัสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสส

ออฟไลน์ ( เบื่อโว๊ย ไม่อยากเรียนคอมแล้ว!!! )
กุมภาพันธ์ 16, 2010, 19:57:56
เบื่อโว้ยยยยยยยย

เซงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

:-X :-X :-X :-X

คอมก็ช้า เน็ตก็กาก คีร์บอดก็พัง (เพราะชอบเอามาทุบพื้นเล่นตอนเน็ตหลุด หุหุ)

และพอจะลงวินใหม่ แม่้งเอ๊ยยยยย เจือกนึกเสียดายหนัง+รูป+คอนฯ+งาน ขึ้นมาอีก
ชีวิตตูอนาถแท้ :-Xสงสัยต้องเก็บตังไปถอย HDD 3TB ละ หุหุ ที่บ้านแค่150G เวงกำ เท่าที่จำได้รู้สึกว่าตอนลงวินคราวก่อน ใช้เวลาประมาณครึ่งชั่วโมงHDDก็เต็มละ เหลือยุ122M หุๆ เป็นแบบนั้นมาหลายเดือนละ เวงแท้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

กุมภาพันธ์ 16, 2010, 20:04:11
พรุ่งเน้ก็จะสอบเขียนภาษาCอีก!!!!!!!!!!!!

เวงกำ ฮือๆๆๆๆๆๆๆ คนยิ่งโง่ๆอยู่ ไม่ถนัดเล๊ยยยให้มานั่งเขียนโปรแกรมเนี่ย-*-

อยากย้ายไปเรียน ม.6จังแฮะ หุหุ -*-

ซักวันตูต้องเป็นทนาย ที่มีอาชีพเสริมเป็นครู งานอดิเรกเป็นนักร้อง กิจกรรมยามว่างเป็นหมอ ให้ได้

5555555+

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
กุมภาพันธ์ 17, 2010, 07:36:10

คอมก็ช้า เน็ตก็กาก คีร์บอดก็พัง (เพราะชอบเอามาทุบพื้นเล่นตอนเน็ตหลุด หุหุ)

และพอจะลงวินใหม่ แม่้งเอ๊ยยยยย เจือกนึกเสียดายหนัง+รูป+คอนฯ+งาน ขึ้นมาอีก
ชีวิตตูอนาถแท้ :-Xสงสัยต้องเก็บตังไปถอย HDD 3TB ละ หุหุ ที่บ้านแค่150G เวงกำ เท่าที่จำได้รู้สึกว่าตอนลงวินคราวก่อน ใช้เวลาประมาณครึ่งชั่วโมงHDDก็เต็มละ เหลือยุ122M หุๆ เป็นแบบนั้นมาหลายเดือนละ เวงแท้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

3TB มีแล้วเหรอ ? ไม่เคยได้ยินแหะ 555

เคยอ่านเจอแต่ 1TB

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
กุมภาพันธ์ 17, 2010, 12:08:25
แงๆ..ร.ร.เค้ามีสอนภาษา C ด้วย

ทำม๊ายยยย ของผมมันยังสอน Word อยู่ หาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา >:(

กุมภาพันธ์ 17, 2010, 17:34:44

3TB มีแล้วเหรอ ? ไม่เคยได้ยินแหะ 555

เคยอ่านเจอแต่ 1TB

ม่ายมี 555555555+

มีสูงสุดแค่ 2TB วันนั้นไปซื้อมากะเพื่อน(ของเพื่อนนะ) หุๆ
http://www.gamertechzone.com/main/index.php/hardwares-review/63-wd-caviar-black-2tb-?showall=1

ส่วนไอ้ที่บอกว่าจะไปซื้อ3อ่ะ แบบว่าตอนนั้นพิมอยู่ดีๆก็นึกเคืองHDDของตัวเองขึ้นมา ก็เลยพิมมันไปแบบประชดซะเลย555+
ที่จรงผมได้ข่าวมาแว่วๆ จาก Blog ของหลายๆคนว่าปลายปีนี้เเค้าจะปล่อย HDD3TB ออกมา 555+ แต่ผิดคาด -*-
เพราะอาจารย์ผมบอกว่า HDD เค้าจะเลิกพัฒนาต่อแล้ว -*- จะให้สูงสุดแค่2

เพราะเค้าจะไปพัฒนา HDD* แทน อิอิ ผมเห็นแล้วอยากเป็นเจ้าของเลย หุๆ แต่ก่อนอื่นคงต้องประกอบคอมใหม่ก่อนสินะ-*- ไอ้อันที่เล่นอยู่นี่ เกรียนเมพ!!!
http://overclockzone.com/tor_za/year_2008/07/G.Skill_Flash_SSD/

ไม่ฟันเฟริมแต่อย่างใดนะ 5555+ เพราะผมก็เอาข้อมูลจาหลายๆที่่มารวมกันเท่านั้นเอง ทั้งจากอาจารและจากข่าวที่อ่านๆมา คริๆๆ

*แก้ๆๆๆ แก้คำผิด SSD นะ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2010, 17:36:50 โดย 4minute Ha Ha ++ »

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
กุมภาพันธ์ 17, 2010, 19:18:57
พี่ก็อยากได้นะ HDD แจ๋ว จริง Confirm!!

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
กุมภาพันธ์ 18, 2010, 11:33:09
ระบาย~ระบาย~

มันเริ่มจากเมื่อวันจันทร์ ผมตัดสินใจว่าจะลง Windows7 ก็บอกกับน้าว่า "ขอยืมแผ่นหน่อยนะ วางทิ้งไว้ให้ก็ได้ เผื่อกลับมาน้าจะหลับแล้ว" คือผมเรียนภาคค่ำอะครับ :P

ปรากฏว่า! น้าลืม :-X (ผมย้ำเค้าไป3รอบนะคิดดู) :'( คิดในใจ ไม่เป็นไรพรุ่งนี้ก็ได้....

วันอังคารต่อมา ผมกับน้าอีกว่า "วันนี้ขอนะ อย่าืลืมนะ"

ปรากฏว่า!! ลืมอีกตามเคย :-X วันพุธผมเลยขี้เกียจขอและ

เมื่อคืนผมเลยแวะไปบ้านเพื่อนหลังจากกลับจากโรงเรียน เพื่อไปยืมแผ่นวินโดว์มัน(ที่รอของน้าเพราะเป็นแผ่นของไมโครซอฟ เค้าส่งมาให้ตอนซื้อโน๊ตบุ๊ค แต่ตอนนี้ขี้เกียจรอและ เลยยืมเพื่อนดีกว่า)

ปรากฏว่า!! กลับมาถึงบ้านเค้ายังไม่นอน แล้วเอาแผ่นมาให้เฉยเลย :-X แล้วก็ให้ตัวเถื่อนมาอีกตัวนึง(เป็นแบบรวม4ตัวของไมโครซอฟ)

ทีนี้!! ผมมีแผ่นวินโดว์อยู่ 3 แผ่น ผมจึงเลือกของน้า(เพราะมันแท้) ก่อนลงก็ได้ศึกษาิวิธีลงมาพอสมควรและ(เพราะเคยมีความหลังตอนที่ลงวินxpมาก่อน)

ในขณะที่ลงๆๆๆๆอยู่นั้น ผมก็ไปอาบน้ำรอ อาบน้ำเสร็จขึ้นมาดู ปรากฏว่า หน้าจอดับ

โอว้แม่เจ้าเกิดไรขึ้น :'(  ขยับเมาส์ก็แล้วรีสตาร์ทใหม่ก็แล้ว มันเกิดไรขึ้น หน้าจอมันขึ้น Out of Rank เหมือนมันจะบอกว่า เกินหน้าจอจะรับได้มั้งครับ

ผมนี่ งง เลย :o อะไรหว่า ก็ศึกษามาดีแล้วนะ :P ทีนี้คิดว่าผมจะทำไงครับ? ผมก็ลงใหม่อีกรอบสิครับ :P

คราวนี้นั่งดูเลยว่ามันเกิดไรขึ้น มันก็ปรกติจนถึงขั้นตอนสุดท้าย นั่นก็คือ มันจะรีสตาร์ทตัวเองทีนึง แล้วก็มาติดตั้งต่ออีกนิสนึงใช่มั้ยครับ ตรงนี้แหละไคล์แมก พอมันคอมเพตปุ๊ป จอก็ดับปั๊ป..

คิดในใจ"เอาแล้วไง ตูซวยอีกและ" อุตส่าลงทุนล้างพาดิชันใหม่หมดเลย กว่าจะได้ลง ต้องนั่งไลท์แผ่นตั้ง20แผ่น(พอดีเป๊ะ)

คราวนี้คิดว่าผมจะทำไงครับ? ผมก็คิดว่ามันอาจจะเป็นเพราะว่า แผ่นนี้เค้าส่งมาไว้ลงเฉพาะโน๊ตบุ๊คก็ได้มั้ง(ซึ้งมันไม่เกี่ยวกันเล๊ย แค่ปลอบใจตัวเองไป) แล้วผมก็หยิบแผ่นที่สองขึ้นมา(ที่รวมทุกเวอร์ชันนั่นแหละ)

ก็ลงไปเรื่อยเหมือนตอนแรก แล้วก็จบลงเหมือนตอนแรก :-X ทีนี้ผมเริ่มจะหมดความอดทนและ เลยถอดสายจอออก แล้วเปลี่ยนไปเสียบบอร์ดแทน ปรากฏว่า มานม่ายติด :-X

ผมเลยย้ายมัีนกลับมาไว้ที่เดิม มันติดเฉยเลย :'( พอมันติดแล้ว ผมก็เซ็ทค่าจนไปถึงหน้าใส่คีย์ครับ ใส่อยู่ตั้งนาน ไม่ได้ซักที เลยไม่ใส่มันเลย
มันกลับเข้าได้เฉย :'(

พอมาถึงหน้าจอ กำลังตื่นเต้นกับวินโดว์7ครั้งแรกเลย หุหุ พอตื่นเต้นพร้อมกับดีใจพอสมควรแล้ว ผมก็ไปเช็คดูว่า ไดร์เวอร์มันครบมั้ย ซึ้งมันก็ครบดี พอมาถึงตอนปรับขนาดหน้าจอ ผมก็ปรับขนาด 1280*786 ซึ้งมันก็เป็นขนาดปรกติของผมอยู่แล้วเวลาใช้ xp

ปรากฏว่า ดับอีกแล้ว คราวนี้ไม่ฟื้นด้วย :'( นี่มันอะไรกันโว้ย >:(

เมื่อถึงตอนนี้ผมจะทำไงต่อ? ผมก็หยิบแผ่นสุดท้ายมาลงอีกทีครับ :'( (เพราะเพื่อนมันบอกว่ามันลงแล้ว ใช้ได้ แต่ของมันโดนโมมาแล้ว ผมจึงเก็บไว้เป็นทางเลือกสุดท้าย) และแล้วทุกอย่างก็เหมือนเดิม ผมก็เลยถอดสายจอ เข้าๆออกๆอยู่ซักพัก และมันก็ไม่ได้ ผมเลยปิดแ่ม่งเลย และก็ไปสูดอากาศนอกบ้านซักพัก เพื่อให้ผ่อนคลาย :- อุตส่านั่งลงตั้งแต่ เที่ยงคืน ถึงตี3 เซ็งเลย :(

ผมว่าผมระวังพอควรแล้วนะ มันยังติดตั้งไม่ได้ เฮ้อ~ ครั้งแรกที่ลงวินโดว์xp ก็ปาไป2วัน กว่าจะลงเสร็จ(เพราะไม่รู้ว่าต้องลงไดร์เวอร์ ความจริงแล้วตอนนั้นไม่รู้จักไดร์เวอร์ด้วยซ้ำ :-[) ยังไม่เข็ดวันที่3มาลองลงที่ทำงาน(ที่ทำงานลงไป2รอบ รอบแรกลงผิดไปลงไดร์D  :-[)

รอบสอง ลงเสร็จหันไปถามผู้จัดการ เค้าบอกว่า "ไม่มีแผ่นไดร์เวอร์หรอก มันอยู่ในไดร์D อยู่แล้ว"  โอว็แม่เจ้า ข้าพเจ้าล้างไปหมดแล้ว :o

นั่งหาไดร์เวอร์อยู่ทั้งวันอะ(ก็มันครั้งแรกอะ) :'( เนี่ยเพราะเหตุนี้ผมเลยจำฝังใจ คิดว่าตอนลง7 จะไม่ให้มันเกิดปัญหาโลกแตกแล้วเชียวนะ

แล้วนี่มันอะไรกันฟะ ทำม๊ายยยยยยยยยย ผมถึงลงไม่ได้ >:(    บ่นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เฮ้อ..ระบายแล้วค่อยดีขึ้นหน่อย  นี่กะว่าคืนนี้จะกลับไปลง xp แล้ว :-

ปล. เผื่อผมจะทำอะไรผิด เลยจะบอกขั้นตอน และ สเป๊คเครื่องของผมให้ฟังละกันนะครับ

สเป๊คเครื่องผมก็ เท่าที่จำได้นะ

ซีพียู ดูโอคอร์ 2.9

แรม 2GB DDR2

การ์จอ รีดออน 512 (เค้าอ่านว่ารีดออนปะ :-[ ภาษาอังกฤษไม่แข็งแรง)

ฮาร์ดดิส 500 GB

บอร์ดก็ ของอะไรซักอย่างแหละ

........

ตอนที่ติดตั้งก็มี

บูตแผ่นเหมือนทั่วๆไป    เลือกภาษา   เลือก อินสตอร์นาว เลือก คัตตอม(เพื่อลงใหม่ทั้งดุ้น) ลบพาดิชัน แล้วสร้างใหม่

ตอนแรกก็งง ทำไมมันโผล่พาดิชันมาให้ 100 M แต่ก็ช่างมันเถอะ แล้วติดตั้งวินโดว์ แล้วก็รอๆๆๆๆๆ จนคอมเพต มันก็รีสตาร์ทหนึ่งที

แล้วก็กลับมาติดตั้งต่ออีกนิสนุง แล้วพอถึงตรงนี้แหละมันก็ดับๆๆๆๆๆๆ ซักพักมันก็รีสตาร์ทอีกจึกนึง กลับมาหน้าวินโดว์สตาร์ทติ้ง แล้วก็ดับตลอดกาล :'(

ปล.โดยส่วนตัวผมคิดว่าเป็นที่ฮาร์ดแวร์ผมอาจจะไม่ซัพพอร์ต (แต่ก็ภาวนาขอให้ไม่ใช่ เพราะไม่อยากส่งเข้าศูนย์) :'( ตอนนี้ก็หาคนที่เป็นเหมือนผมไปก่อน :'(

สรุแล้ว ลงวินโดว์3ตัว 4ครั้ง... ได้ปัญหามาใส่หัวอีกตามเคย :'(

limited_

กุมภาพันธ์ 18, 2010, 13:41:03
ยาวจัง
ขีเกียจอ่านอ่ะ
ไปล่ะ
 ;D ;D ;D ;D

RebellioN

ออฟไลน์ ( ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ จะสูงต่ำอยู่ที่ทำตัว )
คะแนนขอบคุณ : 6
กุมภาพันธ์ 20, 2010, 13:13:31
ซักวันตูต้องเป็นทนาย ที่มีอาชีพเสริมเป็นครู งานอดิเรกเป็นนักร้อง กิจกรรมยามว่างเป็นหมอ ให้ได้
Rep:ผมคือเจ้าชาย!! ทีโอทีไปตายซะ-*-

คิดได้ไงเนี่ย
555+
อาชีพหลัก-เสริม พอเข้าใจ

อดิเรกพอทน

แต่กิจกรรมยามว่างเนี่ย  โอ ย ย
สลบเลยดีกว่า

ทำงานทั้งวัน 

**สุ้ต่อไป เผื่อจะเป็นจริง

~CoOp€r!~

คะแนนขอบคุณ : 1
กุมภาพันธ์ 21, 2010, 16:25:24
เบื่อจิงกับโปรแกรม appserv + PHP

จะจบแล้ว ยังจะให้เราไปสอนน้องที่โรงเรียนอีก เซง

โปรเจคใครโปรเจคมันไม่ได้ไง เราทำเสดแล้วยังจะเอาของกลุ่มอื่นมาให้เราทำ

เบื่ออาจารย์โรงเรียน...นี้ จิงๆ

เซงมาก

RebellioN

ออฟไลน์ ( ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ จะสูงต่ำอยู่ที่ทำตัว )
กุมภาพันธ์ 23, 2010, 11:11:48
^^

ระบาย  ลัลล้า

RebellioN

กุมภาพันธ์ 25, 2010, 16:30:35
พรุ่งนี้รอฟังผล ลุง ม. นะครับ บ บ บ

พรุ่งนี้หยุดงาน รอฟังผล เน้อ~~

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: