ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
อยากทราบเรื่องการกำจัดไวรัสหน่อยนะครับ
แสดงแล้ว 4568 ครั้ง /
กันยายน 28, 2009, 00:17:15

kunshi

คะแนนขอบคุณ : 0
พอดีในเรื่องคอมมีไวรัสนะครับ แล้วสแกนออกแล้ว แต่อยากทราบว่าเราจะรู้ได้อย่างไรครับว่าไวรัสนั้นถูกกำจัดออกหมด ครับ
ผมลองสแกนอีกรอบครับ ครั้งที่2 และ 3 ให้ผมเหมือนก้นครับ เป็นไวรัสที่มาจาก microsoft office 2003 นะครับเป็นซะส่วนใหญ่
มันมักจะสะแกนไม่ออกครับ  ช่วยอธิบายหน่อยนะครับ ตอนนี้ใช่ kasper ครับ ของแท้ครับ

siamauto

ออฟไลน์ ( ~ จงทำตัวเสมือนดั่งแก้วน้ำที่ยังไม่เต็ม ~ )
คะแนนขอบคุณ : 3
Hi5 Moo ~ King ~ Size
กันยายน 28, 2009, 00:22:47
ผมใช้ NOD อ่ะครับ แต่ถ้าเกิด Anti virus ของคุณอับเดทเป็นประจำ แล้วสแกนไม่เจอแล้วคิดว่าไวรัสก็คงออกหมดแล้วหละครับ

แล้วที่ว่า เป็นไวรัสที่มาจาก microsoft office 2003  ผมคิดว่ามันไม่น่าจะใช้ไวรัสนะครับ NOD32 ยังไม่เคยสแกนเจอเลยครับ

ยังไงก็ลองรอท่านอื่นมาตอบนะครับ

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
กันยายน 28, 2009, 17:00:39
ส่วนใหญ่ความคิดผมนะครับ ถ้าคอมติดไวรัสแล้ว Format ใหม่จะดีที่สุดครับ ถึงเราจะลบไวรัสไปได้แล้วจริงๆ เครื่องก็อืดเหมือนเดิมครับ หุุหุ ในความคิดผมนะ

ส่วนวิธีเช็คว่ามีไวรัสอยู่ไหมนะเหรอครับ ก็ลองสแกนดูอีกรอบครับ ถ้าไม่เจอ ก็แสดงว่าไม่น่าจะมีครับ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: