ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
system Idle Process คื่ออะไร
แสดงแล้ว 6268 ครั้ง /
กันยายน 29, 2009, 20:14:00

kunshi

คะแนนขอบคุณ : 0
พอดีเปิด windows Task Manager ขึ้นมาครับ แล้วพบว่าตรงช่องคำว่า system Idle Process cpu มันขี้นต้วเลขว่า 97 ตรงมีผลกระทบกับเครื่องหรือเปล่าครับ

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
กันยายน 29, 2009, 20:51:05
อ๋อ อธิบายไงดีอ่ะครับ

เอาง่ายๆละกัน  system Idle Process คือส่วนที่ CPU ยังไม่ได้ใช้งานครับ มันยังว่างอยู่

ไม่มีผลกระทบใดๆๆครับ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: