ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
วิธีการใช้โปรแกรม Vcdcut เอาไว้ตัดไฟล์หนังตอนเด็ดที่เราชอบอิอิ
แสดงแล้ว 10601 ครั้ง /
กันยายน 09, 2009, 18:15:33

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
วิธีการใช้โปรแกรม Vcdcut เอาไว้ตัดไฟล์หนังตอนเด็ดที่เราชอบอิอิ

ถ้าคุณต้องการที่จะตัดซีดีเอาเฉพาะตอนเด็ด ๆ เก็บไว้ วันนี้ผมขอแนะนำโปรแกรม VCD Cutter ซึ่งสามารถตัดได้ง่ายมาก ๆ มาฝากกันครับ ดาวน์โหลดโปรแกรมคลิกที่นี่ ซึ่งสามารถใช้ได้ทันทีไม่ต้องลงให้ยุ่งยาก เรามาเริ่มกันเลยดีกว่า

1. ดันดับแรกหลังจากคลาย Zip ให้ดับเบิ้ลคลิกไฟล์ Vcdcut.exe ที่ดาวน์โหลดไป หน้าตาโปรแกรมก็จะเป็นอย่างรูปด้านล่าง

2. คลิกเปิดไฟล์ซีดีของคุณครับโดยคลิกที่ File > Open Movies แล้วไปหาไฟล์ของคุณว่าเก็บไว้ที่ไหน แล้วคลิก Open

3. คลิกที่ปุ่ม Play (หรือกด Enter) เพื่อเปิดไฟล์ ซีดีของคุณ

4. เมื่อถึงตรงเด็ดที่อยากตัดให้กดที่ Step :1 Chip Mark In (หรือกด F5) (ตามรูปด้านล่าง)

5. เมื่อสิ้นสุดให้กดที่ Step :2 Chip Mark Out (หรือกด F6)

6. จากนั้นคลิก Step :3 Add to Chip List (หรือกด F7)

7. กด Step :4 Mark Chip (หรือกด F8) เพียงเท่านี้ก็เสร็จแล้วครับ ซีดีที่ตัดเสร็จแล้ว จะอยู่ที่เดียวกับไฟล์ Vcdcut.exe เช่นถ้าคุณวาง Vcdcut.exe ไว้ที่ Desktop ซีดีที่ตัดก็จะอยู่ที่ Desktop ครับลองทำดูง่าย ๆ คลิกไม่กี่ครั้งก็เสร็จแล้ว

หรือถ้าคุณจะเก็บเป็นไฟล์ภาพก็ได้นะครับ เพียงแต่คุณกดปุ่ม F4 เท่านั้นเอง ไฟล์ภาพที่ได้จะเก็บอยู่ที่เดียวกับไฟล์ Vcdcut.exe เหมือนเดิมครับ

Credit : Bcoms.net

Site : www.it4x.com

papatango

คะแนนขอบคุณ : 0
กันยายน 28, 2009, 10:27:26
ขอบคุณครับ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: