ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
อยากจะได้มือถือ spec ประมาณนี้ครับ
แสดงแล้ว 4457 ครั้ง /
สิงหาคม 09, 2013, 20:04:44
สมาชิกไม่มีภาพ

kanin2604

คะแนนขอบคุณ : 0
สารานุกรม
อยากจะได้มือถือ spec ประมาณนี้ครับ

OS ไม่เอา Android,iOS (กินแบตมากเกินไป) , Windows Phone (ภาษาไทยแสดงผลแย่มาก และน่วงเครื่อง)

1.โทรเข้าออกไปดี GSM/3G
2.สามารถควบคุมการเชื่อมต่ออินเทอร์เน็ต ผ่าน Wifi และ 3G (850/2100) ได้
3.สามารถใช้งานได้ประมาณ (Stand by time) 3 - 5 วัน ถ้าใช้งานปกติ
4.อ่านไฟล์เอกสาร พวก word pdf ได้
5.มีพจนานุกรมอังกฤษ - ไทย ไทย - อังกฤษ ที่ทำงานอย่างรวดเร็ว
6.กล้อง ขั้นต่ำ 3 MP auto focus
7.แบบปุ่มกดหรือสัมผัสหน้าจอก็ได้
8.หูฟัง 3.5 มิลลิเมตร
9.มีร้านค้า App ให้ดาว์โหลดฟรี
10.สามารแสดงผลหน้าเว็บได้อย่างดีบน Mobile Browser
11.รองรับ Java

งบไม่เกิน 5999 บาท (รวม Vat แล้วนะครับ) ขอเป็นแบบมียี่ห้อหน่อยนะครับ

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
สิงหาคม 10, 2013, 00:32:10
สงสัยครับ เห็นบอกว่าไม่เอา Andriod , iOS, Windows Phone แล้วจะเป็นแบรนติดยี่ห้อได้ยังไงครับผม

ถ้าจะเอาให้อ่าน word ได้ดีหน่อยก็ต้อง windows phone คับ ยังไงเดียวหาข้อมูลมาให้อีกทีครับ

ตอนนี้ที่คิดออกคงเป็นพวก BB ครับอีกอันกัน firefox os ไม่ก็พวก Nokia  asha

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: