ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
เทคนิคเล็กๆน้อยๆ เพื่อสะดวกในการ Format
แสดงแล้ว 3798 ครั้ง /
ตุลาคม 01, 2009, 13:10:42

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
เทคนิคเล็กๆน้อยๆ เพื่อสะดวกในการ Format

คอมเมนต์ : อันนี้เป็นทิปเทคนนิคส่วนตัวเลยนะครับที่ผมใช้ คือย้ายข้อมูลไปที่ต้องใช้ ไปไดร์ท D: เวลา FORMAT วินโดว จะไม่ได้ย้ายหรือสำรองข้อมูลให้เสียเวลา อิอิ

วิธีทำไปที่ Start แล้วไปที่ My Document ครับ

จากนั้นคลิกขวาแล้วเลือก Properties

จะมีหน้าต่างนึงเด้งขึ้นมา แล้วกด Move ครับ หลังจากกด Move ก็เลือกไป่ไดร์ท D: แล้วก็ My Document ครับ ที่เราต้องการย้ายไป

แค่นี้ ข้อมูลลใน My Document ของเราเวลาเซฟหรือที่มีอยู่ทั้งหมด มันจะไปอยู่ที่ไดร์ท D: ครับ เวลา Format ลงวินโดว์ใหม่ จะได้ไม่เสียเวลามา Backup กันนะครับ ^^

Credit : www.it4x.com

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2009, 15:09:35 โดย admin »

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: