ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
Internet Download Manager 5.14 Build 3 ไม่มีหมดอายุชัวร์ พร้อมวิธีลงละเอียด
แสดงแล้ว 462176 ครั้ง /
ตุลาคม 02, 2010, 10:47:28

lukjank

คะแนนขอบคุณ : 0
ผมลองทำแล้วครับ
ของผมกรอบสีฟ้าที่ให้ดาวโหลดของyoutubeอ่ะครับ
ไม่ขึ้น
ทำไงดีครับ
ผมลองทั้งลบและลงใหม่แล้วก้อยังไม่ได้
ทำไงดีครับ

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
ตุลาคม 02, 2010, 11:01:40
ผมลองทำแล้วครับ
ของผมกรอบสีฟ้าที่ให้ดาวโหลดของyoutubeอ่ะครับ
ไม่ขึ้น
ทำไงดีครับ
ผมลองทั้งลบและลงใหม่แล้วก้อยังไม่ได้
ทำไงดีครับ

รอแป๊ปนะ เด่วทำให้ใหม่

MooNamTok

ตุลาคม 17, 2010, 01:58:42
 :-* ขอบคุณมากๆๆ นะคร๊า เราหาวิธีทำโปรแกรมดาวโหลดตั้งนาน แบบว่า..ดาวโหลดคลิปไม่ได้อ่า แบบตัวแถบดาวโหลดเหนือคลิปหายไปหาเท่าไหร่ก้อม่าเจอ ต้องขอบคุณมากๆ คร่า ขอบคุณคนโพสแล้ว เวป น๊าคร๊า  :-*

สมาชิกไม่มีภาพ

freshenz

ธันวาคม 26, 2010, 04:06:59
ผมขอ ขอบคุณน้ำใจงามๆมากนะครับ
เป็นประโยชน์มากๆเลย :)

สมาชิกไม่มีภาพ

babytime

ธันวาคม 29, 2011, 09:50:57
Internet Download Manager 5.14 Build 3    ใช้ได้ชัวร์ไม่มีวันหมดอายุ

นี่ครับตัวลงต้องเอาตัวนี้ไปเท่านั้นนะครับรับรอง ไม่มีไวรัสแน่นอน

นี่ลิงค์ ครับ คลิ๊กเลยจร้า ...
http://www.mediafire.com/?cuf767b7vlmq2ab

1. ลงตัวโปรแกรม idman514f  ที่อยู่ในกรอบสีแดง กด Next  โลด แล้วก็กด ปุ่ม  Finish>

2. จากนั้นจะมีหน้าต่างขึ้นมาให้กดปุ่ม Yes

3. จะมีหน้าต่าง Dail up ขึ้นมาให้กด OK

4. จากนั้นกด OK ตามรูป

5. กด OK ตามรูป

6. จากนั้นให้กด cancel

7. ให้กด NO

8.  ให้คลิกขวาที่ ทาคบาร์ด้านล่างแล้วกด Exit

เสร็จสิ้นการลงโปรแกรม IDM 5.14

มาถึงขั้นตอนนี้คือการ Crack

9. ให้ก็อปปี้ไฟล์ IDMan ในโฟเดอร์ CRACK ไปไว้ที่ C:Program FilesInternet Download Manager แล้วก็วาง เสร็จแล้วก็กด Yes ครับ

9.1. ให้ก็อปปี้ไฟล์ idm_th.lng และไฟล์ tips_th ในโฟเดอร์ Thai ไปไว้ที่ C:Program FilesInternet Download ManagerLanguages  อันนี้คงไม่ต้องลงรูปนะครับ ^ ^

10.จากนั้นเปิด โปรแกรม IDMan ตามภาพ

11. จากนั้นจะมีหน้าต่าง IDM language ให้กด ตกลง

12. จากนั้นจะมีหน้าต่างให้ ลงทะเบียน ให้ลงตามรูปครับผม ชื่อ นามสกุล อีเมล์ไม่ต้องลงเหมือนผมนะครับ
แต่หมายเลขทะเบียนต้องลงเหมือนผมนะครับ คือ 11111-22222-33333-44444 ตามภาพเลยครับ แล้วกดตกลง

คราวนี้ก็มาถึงวิธีการทำให้ โหลดไฟล์ youtube ได้ครับ

13. ให้เข้าไปที่ ดาวน์โหลด แล้วก็เลือก ตั้งค่า จากนั้นคลิกที่หัวข้อ File types แล้วก็ทำตามรูป เพิ่มคำว่า FLV ลงไปครับ

วิธีทำให้  IDM ของเรา โหลดไฟล์ได้เต็มที่นะครับ

14. ให้เข้าไปที่หัวข้อ การเชื่อมต่อ แล้วเลือกตามรูปเลยครับ แล้วกด OK ครับ

คราวนี้มาดูกันครับว่า จะโหลดไฟล์จาก youtube ได้หรือเปล่า ที่เห็นในภาพที่โหลดช้าเพราะ คุณภาพเน็ทนะครับของผมมันช้า ^ ^ โหลดชินจังครับ

ภาพนี้มาดูกันครับว่าจะหมดอายุหรือเปล่านะครับ

เสร็จแล้วครับผมว่าวิธีการลงคราวนี้คงเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆนะครับ  

ใครมีอะไรสงสัยหรือติดปัญหาอะไร ถามในบอร์ดนี้ได้เลยครับ  

ลืมบอกไปครับ Internet Download Manager 5.14 Build 3 ใช้ได้ชัวร์ไม่มีวันหมดอายุ

แต่ถ้าเกิดมันขึ้นหน้าต่างมาให้ปรับปรุง อย่ากดปรับปรุงโดยเด็ดขาดนะครับ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: