ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
อยากสอบถามเกี่ยวกับ nod
แสดงแล้ว 3410 ครั้ง /
ตุลาคม 11, 2009, 11:39:21

kunshi

คะแนนขอบคุณ : 0
พอดีอยากการตั้งให้ nod update หลังจากที่เชื่อม interner  แล้วทุกครั้ง เพราะในปัจจุบัน nod ในเครื่องจะ update ก่อนที่จะเชื่อม internet ทำให้การ update ไม่มีผลอะไร

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
ตุลาคม 11, 2009, 12:33:46
ตั้งค่า nod32 อืม.........

เหมือนว่าจะต้องกด Update เอานะครับ

เพราะปรกติมันทำงาน auto อยู่แล้วครับ แล้วที่ว่า ไม่มีผล นี่คือ กดอัพเดทแล้ว มันไม่อัพเดทใช่ไหมครับ

ลองใช้ server sokoolz รึยังคับผม

kunshi

ตุลาคม 12, 2009, 02:00:47
มันต้องกด update เอาเองหรอ ครับ แต่ผมอยากให้มันเป็น auto แบบ kasper อ่ะครับ แบบว่าพอเชื่อม internet แล้ว run เองใน
nod สามารถทำได้เปล่าครับ เพราะว่าที่ผมใช้อยู่ค่อนข้างหน้ารำคาญที่ต้องไปกด update เอาเองครับ และอีกอย่างในเครื่องของผมเจ้าnodเหมือนมันจะ run update เองครับ แต่ไม่มันผ่านครับ แต่ถ้าเราเป็นกด update ซ้ำ อีกมันก็ผ่านนะครับ ตรงอธิบายได้ไหมครับ ว่าเป้นที่อะไรแล้วเช็ตที่ไหนได้บางครับ

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
ตุลาคม 12, 2009, 02:20:03
ผมไปถาม อาจานผมมาตะกี้นะครับ

คำตอบคือ ที่ kasper อัพเดทตอนต่อเน็ตได้เพราะ "มันจะตรวจสอบ กะ internet ตลอด"

ส่วน nod32 จะเช็คอัพเดท ตอนเปิดเครื่อง เท่านั้นครับ เพราะ nod32 ตั้งทำขึ้นมาเพื่อให้ไม่หน่วงเครื่องครับ

สรุปแล้วคือ Nod32 ตั้งค่าให้อัพเดทตอน ต่อเน็ตไม่ได้ ครับผม

ส่วน run update ไม่ผ่าน ขึ้นยังไงอ่ะ? มันขึ้นฟ้องว่าอะไรอ่ะครับ

kunshi

ตุลาคม 12, 2009, 10:26:50
ขอบพระคุณครับ

siamauto

ออฟไลน์ ( ~ จงทำตัวเสมือนดั่งแก้วน้ำที่ยังไม่เต็ม ~ )
คะแนนขอบคุณ : 3
Hi5 Moo ~ King ~ Size
ตุลาคม 21, 2009, 08:04:29
ผมใช้ NOD 2.7 classic ตั้งค่าให้อับเดทตลอดเลยครับ กดอับเดทเองตอนลงครั้งแรกเท่านั้นแหละครับ ^ ^

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: