ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
เล่น WML หลายๆ เมล์พร้อมกันด้วย Messenger Plus Live!
แสดงแล้ว 9323 ครั้ง /
กรกฎาคม 06, 2009, 22:23:09

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
ใครที่ต้องการเล่นเอ็มหลายๆ เมล์พร้อมกัน ไม่ต้องไปหาโปรแกรมเสริมอื่นมาลงเพิ่มเติม เพราะตอนนี้เจ้า Plus Live ได้ผนวกฟังก์ชันนี้ เข้ามาไว้แล้ว โอ้พระเจ้าชาลี มันยอดมาก แหะๆ คนไหนที่ยังไม่ลง Plus ไปติดตั้งกันซะหรือ อ่านวิธีติดตั้งได้จากบทความ
http://www.it4x.com/forum/index.php?topic=217.0

สำหรับผู้ที่ตัดตั้งแล้วให้ไปที่ เมนู Plus! แล้วคลิกที่ ตัวเลือก...

ให้่ท่านเลือกแท๊บ Messenger ครับ ท่่านจะพบตัวเลือก หลายบัญชี แล้วมีคำอธิบายเป็นภาษาไทยว่าเราสามารถ เล่นเอ็มได้หลายๆ เมล์พร้อมกัน ติ๊กถูกตรง อนุญาิตให้ฉันเชื่อมต่อหลายบัญชีพร้อมๆกัน แล้วกดปุ่มตกลง

ทีนี้เราก็พร้อมแล้วที่จะเล่นหลายเมล์ครับ เมื่อกี้ผมออนไปเมล์นึงละ วิธีการเล่นอีกเมล์นึงก็ไปคลิกโปรแกรม WML ได้เลยครับ

พอดับเบิ้ลคลิกแล้วเจ้า โปรแกรม Windows Live Messenger ก็จะเปิดอีกหน้าต่างนึงขึ้นมาให้เรา Sign-in

ทำการ Sing-in เลยครับ โอ้ว ว๊าววววว ออนได้ สองตัวพร้อมกันละ

ที่ Task Bar ก็จะมีไอ้คอนของ WML ขึ้นมาสองตัวเช่นกันครับ

ทีนี้จะออนกี่เมล์ก็เรื่องของท่านหละครับ ออนได้สูงสุดเท่าไหร่ไม่รู้ครับ อีกอย่าง Plus! เค้าบอกว่าอาจจะมีผลต่อการทำงานของเอ็มอยู่บ้าง แต่เท่าๆ ที่ผมเล่นมาขอบอกคำเดียวว่า WORK! ครับ ทีนี้ก็ไม่ต้องเสียเวลาหาโปรแกรมเล่นเอ็มหลายๆ ตัวอีกแล้ว ^^

เขียนโดย: Thaimsn.net  

Site : www.it4x.com

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2009, 11:42:48 โดย admin »

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: