ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
เทคนิค photoshop : สร้างข้อความเป็นรูปเรา
แสดงแล้ว 6459 ครั้ง /
พฤศจิกายน 03, 2009, 21:14:24

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
เทคนิค photoshop : สร้างข้อความเป็นรูปเรา

สร้างข้อความเป็นรูปเรา

1.เปิด file รูปที่เราต้องการ จากนั้นให้พิมพ์ข้อความลงไป โดยกดตัว T ที่ keyboard

2. เลือก text layer ---->magic wand tool---> click ที่ background หลังข้อความ

3. เลือก layer ที่เป็นรูปเรา ถ้า layer นั้นเป็น mode background ให้ double click เพื่อเปลี่ยนชื่อเป็นแบบ layer จากนั้นให้กด delete

4. click ขวาที่ text layer ---> delete layer

5. ตกแต่งข้อความให้สวยงาม ในที่นี้จะเพิ่มขอบของข้อความเข้าไป โดย double ที่ layer เลือก stoke เพื่อทำขอบ เลือก drop shadow เพื่อสร้างเงาให้ข้อความ ตกแต่งตามความต้องการ เราก็จะได้ข้อความที่เป็นลายหน้าของเราเป็นอันเสร็จสิ้น

ขอบคุณ : learners.in.th

site : www.it4x.com

prangpooh

ออฟไลน์ ( อดทนไว้ คุณ rambo )
คะแนนขอบคุณ : 0
พฤศจิกายน 13, 2009, 23:15:11
วู๊วววววววว๊าววววว
ไอ ying อ่านว่าไรหรอ
อ่านไม่ออก
ช่วยบอกหน่อยนะค่ะ

55555 เจ๋ง+

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
พฤศจิกายน 13, 2009, 23:41:46
วู๊วววววววว๊าววววว
ไอ ying อ่านว่าไรหรอ
อ่านไม่ออก
ช่วยบอกหน่อยนะค่ะ

55555 เจ๋ง+

- -"

topsa55yo

คะแนนขอบคุณ : 0
มกราคม 16, 2010, 11:50:28
เจ๋งๆดีครับ :D

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: