ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
ศอฉ. ประกาศ เคอฟิว Curfew วันที่ 19 พฤษภาคม 2553
แสดงแล้ว 25792 ครั้ง /
พฤษภาคม 19, 2010, 22:57:58

UbonloveThailand

คะแนนขอบคุณ : 0
คนไทยเผาบ้านตัวเอง
19/05/2553  
จ.อุบลราชธานี

กลุ่มคนร่วมก่อจราจล ทหารได้ทำการขับไล่ผู้บุกรุก จนมีผู้ถูกยิงบาดเจ็บ 2 ราย

คลื่นวิทยุ  91.0 Mhz ปลุกระดมคนเสื้อแดง ว่ามีคนถูกยิงตาย 6 คน

ผลจากสื่อหลอกลวงประชาชน คนโง่เขลา

ภาพก่อนโดนเผา

ภาษีจากประชาชน ถูกทำลาย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2010, 01:11:25 โดย UbonloveThailand »

พฤษภาคม 19, 2010, 22:59:25
วันนี้ กิจการ ทุกอย่างที่ ตัวเมืองอุบล ปิดหมด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2010, 23:27:32 โดย UbonloveThailand »

พฤษภาคม 19, 2010, 23:01:40
ลองคิดดู ถ้ามีคนมาเผาบ้านเรา เราจะทำอย่างไร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2010, 23:07:54 โดย UbonloveThailand »

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
พฤษภาคม 20, 2010, 07:13:07
โหย ทำไมทำงี้!!

✖ßðlloon@태양✖

ออฟไลน์ ( เบื่อโว๊ย ไม่อยากเรียนคอมแล้ว!!! )
คะแนนขอบคุณ : 8
พฤษภาคม 20, 2010, 23:14:06
ก็บอกแล้วไง ว่าคน....อุ๊ยไม่ใช่สิ วรนุดพวกนี้มันต้องจับยัดถุงดำแล้วเอาฝังไว้ใต้ซาก Central World ...--* อย่าให้ผมได้เป็นนายกนะ รับรองว่าศพของพวกมันจะเละเป็นแยมสตอร์เบอรรี่เลยแหละ เหลืออดแล้วนะ หุๆ >:( >:( >:(

limited_

ออฟไลน์ ( เวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวร สาธุ สาธุ )
คะแนนขอบคุณ : 13
พฤษภาคม 21, 2010, 16:07:17
มันอาจจะไม่เลวร้ายเหมือนที่คุณคิดก็ได้นะครับ

FREE—T๏—PLAY

คะแนนขอบคุณ : 4
พฤษภาคม 23, 2010, 13:55:05
โหกระทู้รี้มีคนดูตรึมเลยอ่ะ

limited_

ออฟไลน์ ( เวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวร สาธุ สาธุ )
คะแนนขอบคุณ : 13
พฤษภาคม 24, 2010, 15:09:35
  ในขณะที่ผมเห็นใจรัฐบาล แต่ก็ละเหี่ยใจกับการทำงานชนิดที่กล้าๆกลัวๆประนีประนอมจนเกินไป ทำไมการประกาศเคอฟิว ที่ห้ามผู้คนออกนอกเคหะสถาน แต่กลับกลายเป็นเปิดโอกาสให้ผู้ก่อการร้ายได้เผาบ้านเผาเมืองอย่างง่ายดาย หรือว่าเคอฟิวคือทุกคนกลับเข้าบ้านหมดรวมทั้งทหาร ตำรวจด้วยหรือ..?? ยกเว้นผู้ก่อการร้าย
            จริงๆแล้วเหตุการณ์ในครั้งนี้เป็นมากกว่าการรัฐประหารเสียอีก เพราะว่าการรัฐประหาร 19  กันยายน ไม่เสียเลือดแม้แต่หยดเดียว มิหนำซ้ำ ยังมีดอกกุหลาบติดที่ปลายปืนอีกด้วยซ้ำไป เหตุการณ์ครั้งนี้ ก็มีการประเมินกันแล้วว่า หากแกนนำมอบตัว จะต้องเกิดเหตุการณ์เผาบ้านเผาเมืองแน่นอน.. ศอฉ.น่าจะมีมาตรการเด็ดขาด นั้นคือการใช้กระสุนจริง ผมถามนิดหนึ่งว่า หากเราเห็นผู้ร้ายเผาบ้านเผาเมือง เราจะยืนดูไม่ทำอะไรเลยหรือ..?? ผมคิดไม่ถึงจริงๆว่า ศอฉ.จะปล่อยให้เหตุการณ์เกิดขึ้นอย่างง่ายๆโดยไม่ทำอะไร ไม่มีมาตรการอะไรออกมา ทำไม ศอฉ.ถึงให้ทหารถอยออกมาแล้วมอบหน้าที่ให้ตำรวจไปทำทั้งๆที่ยังมีลักษณะก่อการร้ายยังมีอยู่
            ที่น่าเจ็บใจมากๆก็คือการประกาศของช่อง 11 ที่ให้ช่องต่างๆนำเสนอรายการพิเศษ แต่เป็นรายการที่หน่อมแห่นมนุ่มนิ่ม เป็นรายการอะไรก็ไม่รู้ นำเสนอพูดคุยอะไร นำเทปเก่าๆมาออกบ้าง แทนที่จะมีมาตรการที่เกี่ยวข้องกับการประกาศเคอฟิว 
            วันนี้เมื่อ 18 ปีที่แล้ว พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวทรงตรัสกับ พล.อ.สุจินดา และ พล.ต.จำลอง ว่าอย่างไร หวังว่าทุกท่านคงจำได้
            อีกประเด็นหนึ่งที่ไม่น่าลืมคือการสั่งเผาบ้านเผาเมืองมีใครเกี่ยวข้องบ้าง ทันทีที่แกนนำมอบตัว ทักษิณประกาศไม่เกี่ยวข้องกับแกนนำ ฟังดูแล้วทักษิณไม่เกี่ยวข้องเลยครับ แต่...อย่าลืมทักษิณเคยพูดว่า หากมีการสลายการชุมนุมขอให้ประชาชนออกมาที่ศาลากลางให้เผาได้เลย นอกจากนี้ เสธฯแดง อริสมันต์ นัณวุฒิ ก็เคยพูดเรื่องการเผาบ้านเผาเมือง
            ศอฉ.ช่วยตอบผมและประชาชนหน่อยนะครับ พลันที่แกนนำมอบตัว ทำไมถึงลดการปฏิบัติการ และมอบการปฏิบัติการให้ตำรวจ ทำไมหากการเผาเป็นเพราะอารมณ์หรือเมา จึงมีการซุ่มยิงผู้ที่จะไปดับเพลิง การประกาศเคอฟิวทำไมทหารจึงลดการปฎิบัติการ มันเกิดอะไรขึ้นครับ….??
1.ทำไมทักษิณถึงออกมาปฏิเสธทันที ที่มีการเผาบ้านเผาเมือง  ทั้งๆที่เคยพูดว่าหากเกิดอะไรที่กรุงเทพฯ ให้ประชาชนออกมาเผาสถานที่ราชการ
2.ทำไมเมื่อแกนนำมอบตัว จึงมีการเผาเซ็นทรังเวิลด์ และที่อื่นๆ แต่โรงแรมบางแห่งไม่ถูกเผา(โรงแรมของภรรยาอดีตแกนนำพรรคไทยรักไทย)
3. ทำไมปล่อยให้มีการขนยางรถยนต์เข้ามากลางเมืองได้อย่างง่ายดาย
4. เหตุการณ์ครั้งนี้เราจะเรียกว่าจลาจลหรือการก่อวินาศกรรมดีครับ
5.  ส.ส.พรรคเพื่อไทย ยื่นญัติไม่ไว้วางใจนายกฯและรองนายกฯต่อประธานวุฒิฯ นี่คือแก้วอีกประการหนึ่งทำงานแล้วใช่ไหมครับ แก้ว-มวลชน แก้ว-กองกำลังไม่ทราบฝ่ายได้ทำงานไปแล้ว แก้ว-พรรคการเมืองจะทำงานต่อไป
            มีอีกหลายอย่างที่ต้องจัดการให้เด็ดขาด ผมเคยเตือนแล้วนะครับว่าต้องจัดการให้สะเด็ดน้ำ มิฉะนั้นนวัตกรรมใหม่ๆทางการเมืองจะเกิดขึ้น บอกแล้วนะครับ
...

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: