ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
เทคนิค Photoshop : การทำตัวข้อความวิ่งจากขวามาซ้าย จากล่างขึ้นบน
แสดงแล้ว 7201 ครั้ง /
ตุลาคม 26, 2009, 12:38:55

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
เทคนิค Photoshop : การทำตัวข้อความวิ่งจากขวามาซ้าย จากล่างขึ้นบน

เรามาเริ่ม ทำตัวอักษร  วิ่งจากขวามาซ้าย ได้แล้วค่ะ

1.  เริ่มเขียน ตัวข้อความที่ต้องการจะให้ วิ่ง จากขวาไปซ้าย ทำตามรุปได้เลยค่ะ

2.เมื่อ ได้รูปแบบข้อความเรียบร้อยแล้ว เราจะเข้าสู่โปรแกรม image ready เพื่อ ทำตัวอักษรวิ่งได้เลยค่ะ

3.ขั้นตอนการทำตัวอักษร วิ่ง  เพื่อนๆ ทำตามรูปเลยนะค่ะที่ละขั้นตอนแบบ step by step รับรองเห็นผล
3.1

3.2

3.3เมื่อ ทำขั้นตอนที่ 5 เมื่อกด ok สังเกต หน้าต่าง animation จะ มี ภาพออกมามากมาย เพื่อนๆ ลองกด ปุ่ม play อักษรก้อจะทำการวิ่ง
ค่ะ เห็นมั้ยค่ะง่ายนิดเดียว

ตัวอย่าง

จบขั้นตอนการ ทำตัวอักษรวิ่ง
ถ้าเพื่อนๆ อยากให้ ตัวอักษร วิ่งจากบนลงล่าง หรือจากล่างขึ้นบนก้อแค่เปลี่ยนวิธี การเคลื่อนย้ายตัวอักษร แบบในภาพเลยนะค่ะส่วนขั้นตอนอื่นๆทำเหมือน กับ ทำตัวอักษรวิ่งจากซ้ายมาขวาค่ะลองดัดแปลงทำกันดู

ตัวอย่าง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2011, 10:19:10 โดย Moshi »

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: