ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
ทำไมโปรแกรมปรับหน้าจอมันขึ้นมาตลอดเลยอ่ะครับ..(ช่วยด้วยยย)
แสดงแล้ว 5095 ครั้ง /
ตุลาคม 27, 2009, 10:39:24

SAM Llansing

ออฟไลน์ ( Kimiga aitai dayo!!! )
คะแนนขอบคุณ : 0
สวัสดีคร้าบ...

คืออยากจะถามพี่ๆว่า ทำไมเวลาเปิดคอมมา แล้วมันจะมีไอ้ตัวปรับหน้าจอคอมอ่ะครับขึ้นมาตลอดเลย...

พอกดปิดมันก็ขึ้นมาใหม่..แถมบางทีมันขึ้นมาแล้วปรับเองซะงั้น ยังไม่ได้กดเลยอ่ะครับ....ช่วยด้วยนะครับ ว่าต้องทำยังไง หรือสาเหตุมันมาจากยังไงอ่ะครับ...

ขอบคุณครับ...

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
ตุลาคม 27, 2009, 10:45:13
ปรับหน้าจอยังไงครับ?

เป็นไปได้ ปริ้นสกรีนภาพมาให้ดูหน่อยได้ป่ะครับ ยังไม่ค่อยเข้าใจคำถาม

ออฟไลน์ ( Kimiga aitai dayo!!! )
ตุลาคม 27, 2009, 11:40:42
ไอ้ตัวที่เอาไว้ปรับหน้าจออ่ะครับ ที่เอาไว้ปรับแสง ปรับความกว้าง อะไรอย่างนี้อ่ะ...คือมันจะขึ้นมาตลอดเลยอ่ะครับ...

Moshi

ตุลาคม 27, 2009, 11:57:58
อ๋อ ตัวนั้นเป็นที่หน้าจอครับ อาจจะเป็นที่ ปุ่มมันอาจจะชำรุดแล้ว ลองเช็คๆปุ่มที่หน้าจอดูครับ

จากที่บอกมาเป็นตอนเปิดเครื่องใช่ป่ะครับ เพราะตอนเปิดเครื่องเราต้องกด ปุ่ม แล้ว ปุ่มข้างๆ มันอาจจะไม่แน่น เลยสั่นสะเทือนด้วย เลยทำให้มันเปิดเองตลอดครับ

ผมว่าลองเปลี่ยนหน้าจอครับ หายชัวร์!!  :o

หลักการไหนว่ะเนี่ย  ;D

ตุลาคม 27, 2009, 12:23:03
คร้าบบบ..ขอบคุณมากๆครับ...

บางทีมันขึ้นมามันก็เลื่อนๆๆๆๆๆไปเองครับ ทั้งที่ยังไม่ได้กด สงสัยต้องเปลี่ยนใหม่จริงๆ...

..นี่เพิ่งสมัครเว็ปนี้ครับ อิอิ โพสถามปุ๊บได้คำต :'(อบปั๊บเลย รู้สึกดีครับ ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆครับ.....

Moshi

ตุลาคม 27, 2009, 13:27:12
ผมออนตอบเกือบ 24 hr ครับ ปรกติ ออน 22 hr 555+ มีปัญหาอะไร ยินดีช่วยเหลือครับ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: