ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
คลิกขวาเซฟรูปจาก(บาง)เว็บไม่ได้ค่ะ
แสดงแล้ว 16777 ครั้ง /
พฤศจิกายน 01, 2009, 00:00:22

Atowaru

คะแนนขอบคุณ : 0
ต้องการเซฟรูปภาพจากเว็บแต่ว่าบางเว็บเค้าบล็อกเอาไว้เลยทำให้คลิกขวาไม่ได้อ่ะค่ะ มีวิธีแก้มั้ยคะ หรือว่ามีวิธีเซฟแบบอื่นหรือเปล่า
ขอบคุณค่ะ

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
พฤศจิกายน 01, 2009, 18:06:14
ว่าละ ลืมอะไร ลืมตอบตอนเช้า ขอโทดที นึกว่าตอบละ  ;D

ขออภัยด้วยๆ

วิธี ทำให้สามรถคลิ้กขวาได้ในเว็บที่เค้าป้องกันไม่ให้คลิ้กขวาได้นั้น สามารถทำได้ง่ายๆเยย  วิธีนี้เป็นการปิด Active Scripting ไม่ให้ทำงานได้  แต่อยากให้เข้าใจว่าการปิด Active Scripting ควรปิดชั่วคราว เท่านั้น! เพราะว่าแต่ละเว็บ Script บางอันก็ช่วยอำนวยความสะดวกต่างๆ  เอาเป็นว่าใช้แต่ในกรณีที่คลิ้กขวาไม่ได้นี่ก็ละกันนะ

ขั้นที่ 1  ที่หน้าเว็บที่เราไม่สามารถคลิ้กขวาได้ ให้ไปที่แถบด้านบนของ IE เลือก Tools >> Internet Options

ขั้นที่ 2  คลิกเลือกไปที่หัวข้อ Security และคลิกที่ Internet หนึ่งครั้ง และกดปุ่ม Custom Level... ตามรูป

ขั้นที่ 3  ที่หน้าต่าง Security Settings ให้เลื่อนลงมาที่ Scripting -> Active scripting และเลือกให้เป็น Disable ตามรูปด้านล่างนี้ เรียบร้อยแล้วกด OK และตอบ Yes ไปจนเสร็จ  แล้วก็จำเป็นที่จะต้องกด Refresh ด้วยนะ และลองคลิ้กขวาดู ก็จะเห็นว่าคราวนี้สามารถคลิ้กได้แล้ว

ขอบใจ : pourboire.spaces.live.com นะคับ ^^

✖ßðlloon@태양✖

ออฟไลน์ ( เบื่อโว๊ย ไม่อยากเรียนคอมแล้ว!!! )
คะแนนขอบคุณ : 8
พฤศจิกายน 01, 2009, 22:07:00
หมาย่างสามารถทำได้ไหมครับ หุหุ

ผมใช้แต่หมาย่างอะ :P  อยากทำมั่งจัง

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
พฤศจิกายน 02, 2009, 06:33:41
Firefox นี่ง่ายมาก

ไปที่ tool>option

ภาษาไทย เครื่องมือ>ตัวเลือก

แล้วตามภาพแล้วคราฟ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2009, 06:35:24 โดย admin »

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
พฤศจิกายน 02, 2009, 12:55:32
หุหุ

Atowaru

คะแนนขอบคุณ : 0
พฤศจิกายน 02, 2009, 14:37:02
ขอบคุณค่ะ คลิกขวาได้แล้ว Firefox นี่ง่ายจริงๆ ด้วย  8)

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: