ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
มีอีกหนึ่งคำถามอยากจะรบกวนหน่อยครับ...
แสดงแล้ว 3197 ครั้ง /
ตุลาคม 27, 2009, 14:44:41

SAM Llansing

ออฟไลน์ ( Kimiga aitai dayo!!! )
คะแนนขอบคุณ : 0
คือว่า พอเปิดคอมบางครั้งอ่ะครับ ตอนแรกๆเปิดเพลง เปิดวิดีโอ มันก็เล่นได้ดี..แต่มีบางครั้งทำไมพอกดเล่น ตัวแถบแสดงการเล่นอ่ะครับ (ไม่รู้เรียกว่าอะไรนะครับ..)ที่เวลาแบบว่าเล่นเพลงเล่นอะไร มันจะเลื่อนๆไปทีละนิดๆอ่ะครับ...มันก็เลื่อนแบบว่าเร็วๆเลยคับ เพลงก็เล่นไม่ได้อ่ะ แบบว่าพอกดเล่นเพลงมันก็ ปื้ดดดดดดดดด จบเลยคับ..ไม่มีเสียงไม่มีอะไรทั้งนั้น..ส่วนถ้าเป็นวิดีโอ ภาพมันก็จะเร็วๆเลยคับ .... (พี่เข้าใจป่ะคับ ฮ่าๆ..) อธิบายไปเก่งอ่ะครับ...ยังไงพี่ช่วยตอบอิกคำถามนึงนะครับ....ขอบคุณมากครับ.... :P

อ้อ.....อิกเรื่องนึงครับ..(ถามเยอะไปป่าวนะ ฮ่าๆ..)

..เวลาเปิดคอมทำยังไงคับ ที่จะไม่ให้มีโปรแกรมมันเด้งขึ้นมาเยอะแยะ อ่ะครับ..นี่พอเปิดทีนึงนะ ขึ้นมาเต็มเลย ต้องปิดที่ละอันๆอ่ะครับ...

ขอบคุณครับ....

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
ตุลาคม 27, 2009, 14:56:19
คำถามแรกนะครับ ใช้โปรแกรมอะไรเปิดอ่า? เพลงอ่ะ >> แลวเป็นบางเพลงรึว่าเป็นทุกเพลงเลยครับ

คำถามที่สองเวลาเปิดคอมแล้วโปรแกรมเยอะ เข้า start > run > พิมว่า msconfig จากนั้นเลือกไปที่แท๊บ startup โปรแกรมไหนไม่อยากให้รัน ก็เอาติ๊กถูกออกเลยครับ

อีกวิธีคือใช้โปรแกรม Startup Control manager >> Download

โปรแกรมนี้จะใช้งานง่ายหน่อย ไม่ชอบอันไหนก็ เลือก del ได้เลยครับ

ออฟไลน์ ( Kimiga aitai dayo!!! )
ตุลาคม 27, 2009, 15:13:18
เป็นทุกเพลงครับ...(เป็นทุกโปรแกรมที่เปิดอ่ะครับ) แต่ปัญหานี้อ่ะมันจะเป็นบางครั้งครับ...สมมุติว่า วันนี้เปิดคอมมาก็ต้องลองเปิดเพลงดูก่อนเลยครับ..ถ้ามันเป็นแบบว่า เล่นเร็วๆอ่ะก็จะปิด เปิดใหม่มันก็หายครับ แต่ก็ยังสงสัยว่า มันเป็นเพราะอะไรอ่ะครับ....

.....

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคร้าบบบ.....

ตุลาคม 27, 2009, 15:15:47
หมายถึง ถ้ามันเป็นก็จะ ปิดคอมแล้วก็เปิดใหม่.แล้วลองเล่นเพลงมันก็เล่นได้ครับ..แต่บางครั้ง รีสตาร์ทคอม หลายรอบมาก มันถึงจะเล่นได้ งง... :-X

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
ตุลาคม 27, 2009, 16:26:56
ปัญหานี้ผมไม่เคยเห็นอะครับ -*- ไม่รู้็จะช่วยยังไงดีเนี่ย :P

ลองลงวินโดว์ใหม่ดูครับ ถ้าหาย แสดงว่าเป็นที่ วินโดว์ตัวเก่า

ถ้าไม่หาย เดียวมาวิเคราะห์กันอีกทีครับ

แต่โดยส่วนตัวผมคิดว่าเป็นที่ วินโดว์ที่ใช้อยู่เริ่มมีอาการเอ๋อแล้วมั้งครับ

ไงรอสมาชิกท่านอื่นมาช่วยให้ความเห็นที่ดีกว่านี้นะครับ

siamauto

ออฟไลน์ ( ~ จงทำตัวเสมือนดั่งแก้วน้ำที่ยังไม่เต็ม ~ )
คะแนนขอบคุณ : 3
Hi5 Moo ~ King ~ Size
ตุลาคม 28, 2009, 00:59:27
ผมว่าอาการอย่างนี้มันโดนไวรัสแล้วหละ

ลองลงวินโดส์ใหม่เลยครับ

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
ตุลาคม 29, 2009, 14:35:06
ผมก็ว่าเหมือนเรปบนแหละ..โดนไวรัสชัวร์ :D

ลงวินโดว์ใหม่เถอะนะ  :-*

หายหมดแน่ทุกปัญหา ;D

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: