ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ Bit-CoLo หน่อยครับ
แสดงแล้ว 4643 ครั้ง /
ตุลาคม 30, 2009, 21:06:05

✖ßðlloon@태양✖

ออฟไลน์ ( เบื่อโว๊ย ไม่อยากเรียนคอมแล้ว!!! )
คะแนนขอบคุณ : 8
 คือว่าผมชอบเล่นเว็ปบิทอะครับ แล้วไม่นานมานี้ผมก็ได้สมัครใช้บริการ COLO ครับ คือผมอยากทราบว่า

1.ใช้โคโลเนี่ยเวาลาที่เราดาวโหลดไฟล์จากโคโลลงเครื่องเรามันจะเร็วขึ้นไหมครับ (ขอแบบละเอียดนะครับ เอาเหตุผลด้วย หุหุ)

2.แล้วถ้าใช้โปรแกรมFileZillaโหลดจากโคมาลงเครื่องมันจะเร็วกว่าไหมครับ (แล้วโปรแกรมนี้มันสามารถสั่งหยุดชั่วคราวแล้ววเปิดเครื่องมาโหลดต่อเลยได้ไหมครับ)

แค่นี้แหละครับที่ผมอยากทราบ :-[ ใครมีความรู้ก็ช่วยบอกผมหน่อยนะครับ ผมถามเพื่อนมันก็ไม่ยอมตอบกันผมรำคาญอะครับก็เลยมาถามเอาที่นี่

พอดีมือใหม่อะครับ เพิ่งหัดเล่น 555+ ;D

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
ตุลาคม 30, 2009, 21:23:58
โคโลนะเหรอ ก็เหมือน เราเช่าคอมไปตั้งไว้ที่ องค์การโทรศัพท์ ให้เน็ตแรงๆหน่ะ

เวลาดูดไฟล์ ถ้าให้ใช้ colo ดูดจะไวมาก แต่ไฟล์มันก็อยู่ colo ไม่ได้อยู๋เครื่องเรา

แล้วถ้าโหลดมาลงเครื่องเราอีก ก็เร็วเท่าเดิมแหละครับ ตามความเร็วเน็ต ไม่ได้แรงขึ้นอะไรหลอก

ส่วนที่บอกมาใช้ Filezilla นั้น เรียกว่าการเชื่อมต่อแบบ FTP ครับ

ส่วนที่บอก หยุดแล้วโหลดต่อได้ไหม หยุดแล้วโหลดต่อได้ครับ

✖ßðlloon@태양✖

ออฟไลน์ ( เบื่อโว๊ย ไม่อยากเรียนคอมแล้ว!!! )
คะแนนขอบคุณ : 8
ตุลาคม 30, 2009, 21:27:12
Filezilla  มันหยุดแล้วโหลดต่อยังไงอะครับ หุหุ-*-

ปกติพอกดxปิดโปรแกรมไปมันก็...โหลดต่อไม่ได้ละ หุหุ ผมทำไม่เป็น :-X :P

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
ตุลาคม 30, 2009, 21:45:08
Filezilla  มันหยุดแล้วโหลดต่อยังไงอะครับ หุหุ-*-

ปกติพอกดxปิดโปรแกรมไปมันก็...โหลดต่อไม่ได้ละ หุหุ ผมทำไม่เป็น :-X :P

แนะนำ SmartFTP ครับ ผมไม่ชอบใช้ Filezilla มันโดนแฮกง่ายหน่ะ ^^

Download >> http://www.it4x.com/forum/index.php?topic=21.0

อัพทิ้งไว้นานแล้วหล่ะ หุหุ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: