ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
อัพเดด ESET Smart Security 4.0.467 (Home) แล้วมันเป็นแบบนี้ครับ
แสดงแล้ว 8140 ครั้ง /
พฤศจิกายน 10, 2009, 19:04:07

✖ßðlloon@태양✖

ออฟไลน์ ( เบื่อโว๊ย ไม่อยากเรียนคอมแล้ว!!! )
คะแนนขอบคุณ : 8
เป็นแบบนี้อะครับ

แล้วที่ผมฟังวิทยุไม่ได้นั้น ผมลง Adobe Flash Player ไปแล้วครับ

แต่ว่าพอเปิดในหมาย่างมันก็ยังฟังไม่ได้ครับ ต้องใช้ IE เปิดครับ :o

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
พฤศจิกายน 10, 2009, 19:09:58
เออ ลองเปิด firewall ดูนะครับ มันน่าจะฟ้อง firewall ไม่ได้ทำงานอยู่ประมาณนี้อ่ะคับ

ส่วนวิทยุ ที่ลงแล้วที่เล่น ไม่ได้เพราะ firefox รันใน win7 มันจะไม่รับปลักอิน ของ WMD12 ซึ่งอยู่ใน windows7 เลยเล่นเพลงไม่ได้คับ

มีปัญหาแบบนี้แหละเลย ล้าง Win7 หุหุ

ออฟไลน์ ( เบื่อโว๊ย ไม่อยากเรียนคอมแล้ว!!! )
พฤศจิกายน 10, 2009, 19:19:27
อ่ะ  :o หุหุ

มันคงเป็น "Windowsแห่งอนาคตจริงๆนั่นล่ะ-*-"

พอดีว่าผมรักน้องหมามากกว่าไอ้Windowsแห่งอนาคตตัวนี้อะครับ

เพราะฉะนั้น ในเมื่อมันทำให้น้องหมาของผมใช้ได้ไม่สมประกอบ

มันจึงต้องโดนล้างลงกรุ หุหุ เริ่มเกลียดมันละไอ้วินเลข7เนี่ย

ตั้งแต่ลงมา3-4วัน ต้องนั่งคอยตามแก้ตลอด ชิชิ  บายละกันวิน7 >:( >:( >:( >:(

พฤศจิกายน 10, 2009, 19:28:31
อืม ผมเปิดfirewallดูแล้วครับ แต่ไม่รู้ว่าต้องเช็คตรงไหนอะครับ

Moshi

พฤศจิกายน 10, 2009, 20:30:40
จัดเว็ป อังกิดให้เลยแล้วกันนะครับ >> http://kb.eset.com/esetkb/index?page=content&id=SOLN583

แปลมาให้คร่าวๆนะ

'ESET Personal firewall initialization failed' อาจจะหมายถึงการติดตั้ง ESET Smart 4.0 เกิดความผิดพลาด ดังนั้นจึงต้อง fix โดยการ RUN Windows Installer Cleanup Utility ก่อนที่จะ reinstall ESET Smart Security 4.0 ทำตามขั้นตอนดังนี้

ดาวโหลด  Windows Installer Cleanup แล้วจัดการรันมันซะ >> http://support.microsoft.com/kb/290301

แล้วก็ให้โหลด Nod 3.0

จากนั้น ลบ Nod32 อันเดิม Start → Programs → ESET → Uninstall

แล้วรีเครื่องครั้งนึง

จากนั้นให้ไปลบ โพลเดอร์ Eset ที่ C:Program Files

แล้วก็ให้ไปที่ Start → Control Panel → Network and Internet section,→ View network status and tasks.

ให้คลิกขวาอันเชื่อม เน็ต แล้วเลือก Properties.

เลือก ESET Personal Firewall แล้วกด Uninstall

รีเครื่องคอมครั้งนึง แล้วลง Nod32 ใหม่คับ

เห้อแปลได้มั่วเลยทีเดียว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2009, 20:34:53 โดย admin »

พฤศจิกายน 10, 2009, 21:46:28
เอ่อ แล้วไอ้ อันเชื่่อมเน็ต ของท่านนี่มันอยู่ตรงไหนครับ :(

Moshi

พฤศจิกายน 10, 2009, 22:05:27
Windows Vista:

1. Click Start → Control Panel. In the Network and Internet section, click View network status and tasks.

2. View status to the right of Local Area Connection. Click Properties.

3. Select ESET Personal Firewall and click Uninstall.

ลองๆ กดตามที่มันเขียนไว้ก่อนนะ เพราะ Vista กับ 7 เหมือนกัน กดตรง View network status and tasks.

พอดีไม่ได้ใช้ 7 แล้ว ไม่รู้จะเอารูปที่ไหนมาใส่ให้ว่ะเนี่ย  :P

เดียวไปหาข้อมูลมาเพิ่มให้อีกทีละกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2009, 22:08:49 โดย admin »

Moshi

พฤศจิกายน 10, 2009, 22:15:47
ถ้าแบบด้านบนยังไม่ได้ คราวนี้มารองในรูปแบบ ของพี่มั่ง

ลบ nod32 ออก

เปิด firewall >> http://www.sevenforums.com/tutorials/522-windows-firewall-turn-off.html

ลง nod32 ใหม่

ถ้ายังไม่ได้อีก >> เอา nod32 นี่ลง >> http://www.it4x.com/forum/index.php?topic=7.0

ถ้าลงแล้วได้ แสดงว่า อาจจะมีปัญหา กับ nod 4.0 ที่ลงไป แต่ถ้ามันยังไม่ได้อีก .

.

.

.

.

.....ลองลง xp ดูคับ จนปัญญาแล้ว   :-
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2009, 22:17:31 โดย admin »

พฤศจิกายน 10, 2009, 22:24:26
^
^
^
ขอบคุณครับ แหะๆ ทำได้แล้วครับผม

ขอขอบคุณมากๆเลยนะครับพี่โมชิ  หุหุ ถ้าให้ผมใช้วิน7คนเดียวแบบไร้ที่ปรึกษา ผมว่าผมคงหัวบวมไปแล้วล่ะ 555+

คือว่ามันเป็นวินที่เกรียนที่สุดที่ผมเคยใช้มาเลยนะพี่(และก็สวยสุดเช่นกัน)

สงสัยฟ้าดินคงลงโทษที่ทิ้งวินit4xมา -*- (ไอ้วินอันเนี้ยไม่รู้ใครทำ เมพขิงๆ)

นี่ถ้าไม่ติดว่าอยากจะเกาะกระแสน้อง7กับเค้านะ ผมคงใช้แต่วินที่พี่ทำนั่นแหละ

ปล.แต่ก่อนผมเปลี่ยนวินทุกวันจนHDDย่ำแย่ แต่พอเจออันของพี่ หุหุ ไม่ใช่ว่าไม่เปลี่ยนนะ(ก็เปลี่ยนมันซัก4-5ครั้งได้มั๊ง)

แต่วินพวกนั้นมันเกรียน สุดท้ายก็มาตายรัง ลงแต่ไอ้วินที่เหมือนชื่อเว็ปนี่แหละ 555+

ปล.2 ถึงตอนนี้จะเกลียดวิน7ยังไง แต่ก็ลงอันเก่าไม่ได้ สาเหตุ เพื่อนยืมแผ่นไป -*- หาโหลดในเว็ปบิตก็ไม่มีคนปล่อยแล้ว :o

ปล.3ผมอยากให้วิน it4x V.2 เป็นวิน7 (หุหุ ยังไม่เข็ด ;D)

Moshi

พฤศจิกายน 10, 2009, 22:32:58
แล้วทำไงได้เน้อ แนะนำ ทิคติคกันหน่อย หุหุ

ส่วน เป็น win7 เหรอ คงยาก ลองโมดิไฟล์ดูละ ไม่รอด 555

พฤศจิกายน 10, 2009, 22:48:01
555+

ก็ลองมั่วๆดู (เน้นว่ามั่วนะ ตอนทำคิดในใจว่าถ้าไมได้ จะลงวินXPแบบออริจิละ)

วิธีทำก็ คลิ๊กไอ้ตรง here ไอ้ตัวสีแดงๆตรงรูปแรกน่ะครับ หุหุ

แล้วมันก็จะขึ้นให้โหลดอะไรซักอย่าง ก็จิ้มโหลดไป คอย เสร็จ ใช้ได้ปรกติ หุหุ

ดูเหมือนว่าน้อง7ก็ไม่ค่อยเกรียนกับเจ้าของเท่าไรนัก 555+ ;D

Moshi

พฤศจิกายน 10, 2009, 22:53:30
555+

ก็ลองมั่วๆดู (เน้นว่ามั่วนะ ตอนทำคิดในใจว่าถ้าไมได้ จะลงวินXPแบบออริจิละ)

วิธีทำก็ คลิ๊กไอ้ตรง here ไอ้ตัวสีแดงๆตรงรูปแรกน่ะครับ หุหุ

แล้วมันก็จะขึ้นให้โหลดอะไรซักอย่าง ก็จิ้มโหลดไป คอย เสร็จ ใช้ได้ปรกติ หุหุ

ดูเหมือนว่าน้อง7ก็ไม่ค่อยเกรียนกับเจ้าของเท่าไรนัก 555+ ;D

555 ดีจัยด้วยคับ ^^

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: