ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
เทคนิค Photoshop : รูปกรอบซ้อนกรอบคร๊าบ
แสดงแล้ว 6913 ครั้ง /
พฤศจิกายน 27, 2009, 18:09:46

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
เทคนิค Photoshop : รูปกรอบซ้อนกรอบคร๊าบ

เทคนี้นะครับ ทำง่ายมาก แหล่มด้วยขอบอก ^^  ตัวอย่างๆ แฟนผมเอง อิอิ

ตามสเตปเลยครับ เปิดภาพก่อนขั้นแรก

ใช้เครื่องมือ Select ชั่น เลือกบริเวณที่เราต้องการได้เลยครับ

จากนั้นไปที่ เมนู Select > Tranform Selection เพื่อจับซีเล็คชั่นของเราหมุนครับ กรอบรูปจะได้ดูไม่แข็งทื่อเกินไป

แล้วหมุนตามใจเราเลยครับ

จากนั้นกด Enter 1 ครั้งครับ แล้วกด Ctrl+J เพื่อ Copy บริเวณที่เราเลือกมาเมื่อซักครู่ครับ จากนั้นไปกดที่ตัว F

จากนั้นให้ตั้งค่า ตามภาพเลยครับ

สำเร็จครับ แฟนผมๆ ฟาง อิอิ

Credit : www.it4x.com

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2009, 18:30:43 โดย admin »

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: