ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
สร้างข้อความเป็นเนยแข็ง ด้วย Photoshop
แสดงแล้ว 8815 ครั้ง /
กรกฎาคม 06, 2009, 17:39:24

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
ตัวอย่างผลงานที่สำเร็จ

สร้างข้อความเนยแข็ง ด้วย Photoshop

1. สร้างไฟล์ใหม่แล้วกด T ที่แป้นพิมพ์ เพื่อพิมพ์ข้อความ

2. Click ขวาที่ text layer แล้วเลือก Rasterize Layer

3. เลือก Elliptical Marquee Tool ค่ะ

จากนั้นให้วาดรูปวงกลมตามขอบของข้อความแล้วกด delete ที่แป้นพิมพ์

จะได้ตามด้านล่างค่ะ

4. Double Click ที่ layer ค่ะ แล้วทำการตั้งค่า

Gradient Overlay

Bevel and Emboss

Drop Shadow

จะได้ตามด้านล่าง

5. สร้าง layer ใหม่ขึ้นมาค่ะ แล้วเลือกที่ Elliptical Marquee Tool จากนั้นวาดรูปวงกลมตามรูปโดยกด Shift ก็จะได้วงกลมหลายๆรูปพร้อมๆกันค่ะ

กด Shift + backspace แล้วเลือก Color จากนั้นก็ทำการเลือกสีของวงกลม

6. Double Click ที่ layer แล้วตั้งค่า Iner Shadow ค่ะ

สำเร็จแล้ว ^^

Credit : http://www.webthaidd.com/

Site : www.it4x.com

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: