ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
ขอคำปรึกษาหน่อยครับ
แสดงแล้ว 2844 ครั้ง /
ธันวาคม 02, 2009, 00:20:15

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
คือ..อีกสองวัน ผมจะซื้อโน๊ตบุ๊คน่ะ แล้วมีงบอยู่ 16000 เต็มที่ 17000 แล้วทีนี้วันนี้ไปดูที่ห้างมา คือจะบอกก่อนว่า ผมต้องซื้อผ่่อน(แบบว่าจำเป็น) แล้วก็เลยต้องไปซื้อที่ห้าง แล้ววันนี้ก็เจออยู่ เครื่องนึง ถูกใจมากๆ เพราะ สเป๊กนี่ใช่เลย ที่ต้องการ เกือบทั้งหมด

แต่มันติดตรงที่ ข้างๆมันเขียนว่า ล้างสต๊อก!!  :-X เลยทำให้ผมคิดหนักเลย ว่าจะเอาดีไม่เอาดี

ราคาที่เค้าติดไว้ 15,990(เพราะล้างสต๊อก) ราคาจริงๆ 21,900

เลยอยากปรึกษาเพื่อนๆว่าดีรึป่าว (ติดตรงที่มันเขียนว่าล้างสต๊อกนี่แหละ) รุ่นอื่นก็แพงเกินงบ แถมสเป๊กก็ไม่ตรงตามที่ต้องการเลย

นี่คือรุ่นที่บอกว่าถูกใจที่เจอในห้างนะครับ

ที่อยากปรึกษาก็คือ จะเอาดีรึป่าว เพราะมันเขียนว่าล้างสต๊อก หรือ ควรจะเอารุ่นอื่นดี (แต่คิดว่าสเป๊กเท่านี้คงไม่มีแน่ในงบเท่านี้)

ปล.ถ้าเห็นว่ามีรุ่นไหนดีกว่า ฝากแนะนำด้วยนะครับ

ปล.2 ตอนนี้เริ่มลังเลแล้วว่าจะเอาโน๊ตบุ๊คหรือPCดี

ปล.3 ราตรีสวัสดิ์ครับ :)

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
ธันวาคม 02, 2009, 06:22:10
โหยที่ไหน บอกผมด่วน จะไปซื้อ โน๊ตบุค DDR3 2 GB เลย คอ 2 แถมกาดจออีก บอกมา 55+

ถ้าราคา 16K ได่เท่านี้จริงๆ ไม่ต้องเปลี่ยนละคับ 55+ WORK มาก

Recomment : เน้นพกพา โน๊ตบุคคับ

แต่ถ้าไม่ค่อยได้ย้ายเท่าไหร่ ใช้ PC จะคุ้มกว่าครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2009, 06:25:11 โดย admin »

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
ธันวาคม 02, 2009, 10:37:25
แต่มันเขียนว่า ล้างสต๊อกนะครับ(จะเอาดีเหรอ) แล้วก็ถ้าเอาพีซีสเป๊กยังไงดีครับ

จริงสิเมื่อคืนเปิดโบว์ชัวดูเห็นมีอยู่สเป๊กนึงถูกใจดีเดี๋ยวผมจะอัพให้ดูอีกทีนะครับ

ปล.ทำไมวัยมันถึงปิดล่ะ -*-

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
ธันวาคม 02, 2009, 17:44:13
ล้างสต็อค แต่ถ้าได้เสป็คตามนั้นจริง คุ้มครับ หุหุ แต่หน้าจอ 14 ก็พอโอคับ

PC เหรอ 16K ได้เทพๆ เลย หุหุ

ลองดูๆตามนี้ก่อนนะ http://www.it4x.com/forum/index.php?board=32.0 แล้วลอง Mix and match ผสมๆๆกันเอา หุหุ

เดียวไว้ว่างๆจะมาจัดให้นะคัฟ~

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: