ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
ทำภาพเคลื่อนไหวง่ายๆ ด้วย PhotoScape
แสดงแล้ว 42471 ครั้ง /
ตุลาคม 04, 2009, 21:14:07

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
ทำภาพเคลื่อนไหวง่ายๆ ด้วย PhotoScape

ตัวอย่าง

วิธีทำ
ก่อนอื่นให้เปิดโปรแกรมขึ้นมาก่อน จะเจอหน้าตาโปรแกรมแบบนี้

ให้คลิกที่ไอคอน AniGif

แล้วเราก็จะเห็นว่า หน้าตาโปรแกรมจะกลายเป็นแบบนี้

ให้เราเลือกรูปด้วคำสั่ง Add
(ลากรูปเข้ามาใส่หรือกดปุ่ม Insert บนคีย์บอร์ดก็ได้)

เมื่อได้รูปแล้วให้เราปรับเวลาแสดงรูปตามที่ต้องการ

โปรแกรมนี้สามารถใส่เอฟเฟคแบบง่ายๆได้อีกด้วย

แล้วก็ปรับขนาดได้จากเครื่องมือนี้

เมื่อทำเสร็จแล้วเราก็มาเซฟกันเลยยยยย

แค่นี้ก็เสร็จเรียบร้อย วิธีนี้เหมาะกับคนที่ใช้ทำภาพเคลื่อนไหวแบบง่ายๆ

ขอบคุณข้อมูลจาก : http://korea-fashion.exteen.com/20090707/howto-photoscape

Site : www.it4x.com

whitediary

คะแนนขอบคุณ : 0
มีนาคม 05, 2010, 12:32:29
ขอบคุณ ครับ

teenooo1

คะแนนขอบคุณ : 2
สิงหาคม 17, 2010, 19:55:37
ขอบคุณครับ ภาพเคลื่อนไหว สวยมากๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2010, 23:53:26 โดย Moshi »

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: