ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
อยากทราบวีธีทำให้ dosbatfile รันauto เมื่อเปิดเครื่อง
แสดงแล้ว 2775 ครั้ง /
ธันวาคม 26, 2009, 11:28:42

PolZodiac

ออฟไลน์ ( ช่าง T-com service นครศรีธรรมราช )
คะแนนขอบคุณ : 3
@ECHO OFF
IF NOT %temp% == %tmp% GOTO both_
GOTO single
:both
DEL %temp%*.* /F /S /Q
DEL %tmp%*.* /F /S /Q
CLS
ECHO Deleted all files in the TEMP folder: %temp%
ECHO Deleted all files in the TMP folder: %tmp%
GOTO end
:single
DEL %temp%*.* /F /S /Q
CLS
ECHO Deleted all files in the TEMP folder: %temp%
:end

---------------
อยากให้ ลบtemp ไฟล์ทุกครั้งที่เปิดเครื่อง พอดีHdd ผมเสีย เลยจำไม่ได้ว่าทำยังไง ช่วยกัลหาหน่อยนะคับ

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
ธันวาคม 26, 2009, 21:29:44
ขออภัยที่มาตอบล่าช้าะนะครับ ไปวัดมา 3 วันครับผม

http://www.it4x.com/forum/index.php?topic=2914.0

ตามลิงค์เลยนะครับ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: