ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
ลดภาระในการทำงานของ CPU ปรับสภาพเพื่อการเล่นเกมส์โดยเฉพาะ
แสดงแล้ว 14343 ครั้ง /
ธันวาคม 28, 2009, 01:35:32

G-DRAGON

คะแนนขอบคุณ : 0
Hostgator
ลดภาระในการทำงานของ CPU ปรับสภาพเพื่อการเล่นเกมส์โดยเฉพาะ

เพียงสร้าง batch file

เริ่มเลยนะครับ

1.เปิดโปรแกรม Notepad ขึ้นมา
2.กอปโค้ตข้างล่างไปใส่เลยครับ

net stop 'Computer Browser'
net stop Server
net stop Workstation
net stop 'Help and Support'
net stop Messenger
net stop 'Print Spooler'
net stop 'Shell Hardware Detection'
net stop 'SSDP Discovery Service'
net stop 'Task Scheduler'
net stop Themes
net stop 'Upload Manager'
net stop 'Windows Image Acquisition (WIA)'
net stop 'Automatic Updates'

REM IPsec might be nessesary for ADSL Users
net stop 'IPSEC Services'

REM The Following might not be installed on your system
REM if they are I would recommend switching them off.
net stop 'Ipod service'
net stop 'SecuROM User Access Service (V7)'

REM I use Norton antivirus and I switch it off completely.
net stop 'Symantec AntiVirus Client'

REM All done Press any key to close this window
pause

3. ไปที่ File => Save as => พิมชื่ออะไรไปก้อได้แต่ให้ใส่นามสกุลเป็น .bat และ run ก่อนเล่นเกมส์
+++เมื่อ run program เสร็จแล้ว หน้าตา windows อาจเปลี่ยนไปไม่ต้องตกใจ+++

4. ไปที่ start => run => copy ข้อความต่อไปนี้

%windir%system32Rundll32.exe advapi32.dll, ProcessIdleTasks

หลังจากนั้นกด Enter

หลัง จากทำตามขั้นตอนนี้ ไม่ต้องกลัวว่าหน้าตา Window สวยๆจะหายไปเลยนะครับ หลังจากที่เรา Restart หรือปิดคอมไปแล้วเปิดใหม่ ทุกอย่างก็จะกลับมาเหมือนก่อนที่จะทำการปรับแต่งทุกประการครับ ^^

หลังจากเราปิดหรือ Restart คอมแล้ว เกิดต้องการใช้โค้ตนี้อีกจะต้องคลิกที่ไฟล์ batch ที่เราทำไว้เพื่อเปิดใช้ทุกครั้ง

Credit : Webmaster จากเว็ป www.game-mun.com

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
ธันวาคม 28, 2009, 08:03:59
โอว ของเด็ดอีกแล้ว~  :D

Noobvergin

ธันวาคม 31, 2009, 20:43:29
ไม่มีผลเสียต่อคอมใช่ปะงับ-..- ???

G-DRAGON

Hostgator
ธันวาคม 31, 2009, 23:06:37
ไม่มีผลเสียครับ เวลาผมเล่น Dot A , เกมอื่น ๆ

ผมใช้ตลอดเลยยครับ มันแค่ service ที่ไม่จำเป็น

หน้าตาก็เปลี่ยนไป แต่พอรีทุกอย่างจะเป็นเหมือนเดิมครับ

coach001

มกราคม 05, 2010, 01:57:34
ชอบหน้าตาวินโดว์หลังทำอ่ะ  คลาสสิคดี - -*

Newie!!

มีนาคม 06, 2010, 11:14:26
แต่ ภาพไม่ค่อยสวน เลย นะ

แต่ก้อขอบคุณครับ

9jeza

ธันวาคม 05, 2010, 12:46:43
Win 7 ก็ทำได้ไช้ไหนครับ หุหุ พอดี XP ลองแล้วใช้ได้ แต่ไม่รู้ว่า win 7 จะใช้ได้ป่าว

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
ธันวาคม 05, 2010, 14:32:24
เป็นการปิดการทำงานของ Service ที่ไม่ได้ใช้นี่เอง

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
ธันวาคม 05, 2010, 18:51:10
โถ..มันตั้งกะปีที่แล้วนะนั่น :'(

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: