ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
เปิดรับสมัคร ผู้ดูแลบอร์ด It4x.com
แสดงแล้ว 33937 ครั้ง /
มกราคม 06, 2010, 22:07:39

paozars200

คะแนนขอบคุณ : 0
Warrior Orochi Z หรือ Musho Orochi Z หรือ Musho Orochi: The Collective เกมแนวแอคชั่นฟันดะที่พัฒนาโดย Koei และ Omega Force ที่เกมเมอร์รู้จักและคุ้นเคยกันดี สำหรับภาคนี้เกมจะพัฒนาให้กับเครื่อง PlayStation 3 และ PC เท่านั้น

เกม Warrior Orochi Z เป็นเกมไตเติ้ลที่สามของเกมตระกูล Warriors Orochi ซึ่งเป็นการยำเนื้อเรื่องและตัวละครระหว่างเกม Dynasty Warriors (สามก๊ก) และเกม Samurai Warriors (สงครามในช่วงเซนโกคุ) ซึ่งในภาคนี้จะมีตัวละครให้เลือกใช้ถึง 94 ตัวละครจาก Warrior Orichi สองภาคก่อนและเพิ่มเติมตัวละครใหม่อีกสองตัวได้แก่ Benkei และ Sanzang Fashi นอกจากนี้ยังมีตัวละครเพิ่มเติมจากฝั่ง Orochi ได้แก่ Dodomekki และ Gyuki ที่ก่อนนั้นใน Warrior Orochi 2 สามารถเล่นในโหมด VS และ Survival Mode เท่านั้น โดยสรุปเกมจะมีตัวละครที่เล่นได้ในโหมดหลักทั่งหมด 96 ตัวละครเลยทีเดียว

รูปแบบการเล่นของเกม Warrior Orochi Z ก็ยังคงรูปแบบการเล่นเช่นดังภาคก่อนๆ นั่นคือ เลือกตัวละครลงฟิลด์สนามรบได้พร้อมกัน 3 ตัว แต่ภาคนี้ก็ได้อัพเกรดตัวเกมสำหรับการเล่นสองคนขึ้นมาคือ ในการเล่นสองคน ผู้เล่นคนที่สองสามารถเลือกชุดตัวละคร 3 ตัว ตามใจชอบ ซึ่งไม่เหมือนกับภาคก่อนๆ ซึ่งผู้เล่นคนที่สองต้องเล่นตัวละครชุดเดียวกับที่ผู้เล่นคนที่หนึ่งได้ เลือก นอกจากนี้ใน Dream Mode ได้ถูกเพิ่มฉากเข้าไป 12 ฉาก ทำให้มีฉากรวมทั้งสิ้น 40 ฉาก พร้อมโหมด VS ที่สามารถนำตัวละครที่ชอบประลองสู้กันแบบตัวต่อไร้ซึ่ทหารงลูกกระจ๊อกมาเดิน ขวางหน้าขวางตา

เกมนี้เป็นภาษาญี่ปุ่นนะครับ ยังไม่มีภาษาอังกฤษครับ

ออิอิ

tanit5000

มกราคม 09, 2010, 16:22:05
ด้วยคนๆๆๆๆครับพี่โมชิเทคนิกและปัญหาคอมพิวเตอร์ครับ

tanit5000

มกราคม 09, 2010, 16:24:35
มีเวลาวันศุกร์ตอน4โมง แต่วันเสาร์-อาทิตย์ ทั้งวัน อิอิ

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
มกราคม 09, 2010, 16:27:44
มีเวลาวันศุกร์ตอน4โมง แต่วันเสาร์-อาทิตย์ ทั้งวัน อิอิ

MSN มาคุยกันเลยคร๊าบผม~

PolZodiac

ออฟไลน์ ( ช่าง T-com service นครศรีธรรมราช )
คะแนนขอบคุณ : 3
มกราคม 10, 2010, 08:51:13
เอามั่งคับ :-*

┣▇▇▇═─ xมo noล์ฟ

มกราคม 11, 2010, 09:24:23
สวัสดี ครับ ผม สมาชิก ใหม่ ครับ :)

SAM Llansing

ออฟไลน์ ( Kimiga aitai dayo!!! )
มกราคม 14, 2010, 22:08:33
หน้าตาดีอย่างเดวได้ป่ะ..เหอๆ...  :-[

....... ขำๆ......

I'm so stupid of the Computer..,, Just Kakoii..accept ?? hahah

jor_3230

มกราคม 15, 2010, 10:13:26
ผมอยากสมัครเป็นผู้ดูแล ห้องเกมส์ + HARDWARE ZONE +ตอบถามปัญหาคอม น่ะครับ
พอดีมีความรู้เกี่ยวกับเกมส์+อุปกรณ์คอมพิวเตอร์ ครับ
 :-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2010, 10:20:03 โดย jor_3230 »

Moshi

มกราคม 15, 2010, 18:53:41
หน้าตาดีอย่างเดวได้ป่ะ..เหอๆ...  :-[

....... ขำๆ......

I'm so stupid of the Computer..,, Just Kakoii..accept ?? hahah

555

ผมอยากสมัครเป็นผู้ดูแล ห้องเกมส์ + HARDWARE ZONE +ตอบถามปัญหาคอม น่ะครับ
พอดีมีความรู้เกี่ยวกับเกมส์+อุปกรณ์คอมพิวเตอร์ ครับ
 :-*

Msn มาได้เลยนะครับผม

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
มกราคม 20, 2010, 18:56:40
ขอสมัครเลยละกันนะครับ

ห้องไหนก็ได้ครับแล้วแต่ มาสเตอร์ละกัน

จริงๆดูหมดเลยก็ได้ครับ ถ้าช่วยได้ผมจะช่วยหมดครับ ;D

Moshi

มกราคม 20, 2010, 19:27:32
ขอสมัครเลยละกันนะครับ

ห้องไหนก็ได้ครับแล้วแต่ มาสเตอร์ละกัน

จริงๆดูหมดเลยก็ได้ครับ ถ้าช่วยได้ผมจะช่วยหมดครับ ;D

MSN มาเลยคร๊าบ

✖ßðlloon@태양✖

ออฟไลน์ ( เบื่อโว๊ย ไม่อยากเรียนคอมแล้ว!!! )
คะแนนขอบคุณ : 8
มกราคม 24, 2010, 16:46:38
55555555+

ผมขออยู่บอร์ด movie เปิดให้หน่อยนะครับ พี่โม 555555555+ ;D ;D

ยอมเป็นของเธอ

มกราคม 25, 2010, 19:46:59
Warrior Orochi Z หรือ Musho Orochi Z หรือ Musho Orochi: The Collective เกมแนวแอคชั่นฟันดะที่พัฒนาโดย Koei และ Omega Force ที่เกมเมอร์รู้จักและคุ้นเคยกันดี สำหรับภาคนี้เกมจะพัฒนาให้กับเครื่อง PlayStation 3 และ PC เท่านั้น

เกม Warrior Orochi Z เป็นเกมไตเติ้ลที่สามของเกมตระกูล Warriors Orochi ซึ่งเป็นการยำเนื้อเรื่องและตัวละครระหว่างเกม Dynasty Warriors (สามก๊ก) และเกม Samurai Warriors (สงครามในช่วงเซนโกคุ) ซึ่งในภาคนี้จะมีตัวละครให้เลือกใช้ถึง 94 ตัวละครจาก Warrior Orichi สองภาคก่อนและเพิ่มเติมตัวละครใหม่อีกสองตัวได้แก่ Benkei และ Sanzang Fashi นอกจากนี้ยังมีตัวละครเพิ่มเติมจากฝั่ง Orochi ได้แก่ Dodomekki และ Gyuki ที่ก่อนนั้นใน Warrior Orochi 2 สามารถเล่นในโหมด VS และ Survival Mode เท่านั้น โดยสรุปเกมจะมีตัวละครที่เล่นได้ในโหมดหลักทั่งหมด 96 ตัวละครเลยทีเดียว

รูปแบบการเล่นของเกม Warrior Orochi Z ก็ยังคงรูปแบบการเล่นเช่นดังภาคก่อนๆ นั่นคือ เลือกตัวละครลงฟิลด์สนามรบได้พร้อมกัน 3 ตัว แต่ภาคนี้ก็ได้อัพเกรดตัวเกมสำหรับการเล่นสองคนขึ้นมาคือ ในการเล่นสองคน ผู้เล่นคนที่สองสามารถเลือกชุดตัวละคร 3 ตัว ตามใจชอบ ซึ่งไม่เหมือนกับภาคก่อนๆ ซึ่งผู้เล่นคนที่สองต้องเล่นตัวละครชุดเดียวกับที่ผู้เล่นคนที่หนึ่งได้ เลือก นอกจากนี้ใน Dream Mode ได้ถูกเพิ่มฉากเข้าไป 12 ฉาก ทำให้มีฉากรวมทั้งสิ้น 40 ฉาก พร้อมโหมด VS ที่สามารถนำตัวละครที่ชอบประลองสู้กันแบบตัวต่อไร้ซึ่ทหารงลูกกระจ๊อกมาเดิน ขวางหน้าขวางตา

เกมนี้เป็นภาษาญี่ปุ่นนะครับ ยังไม่มีภาษาอังกฤษครับ

งง เหมือนกัน เกี่ยวไรกันเนี่ย

bankz4204

It4x
มีนาคม 02, 2010, 12:51:01

^^

อาจแสดงถึงการเป็น ผู้ดูแลห้องเกมเมอร์   8)

ผมแอดไปแล้วนะครับ ผมอยากเป็นผู้ดูแลบอร์ด จัดสเปคคอม กับ รีวิวิฮาร์ดแวร์ครับ ( รีวิวยังก่อนก็ได้ยังไม่มีเวลา  :P )

dektrang

มีนาคม 14, 2010, 12:45:53
สมัคร ใน บอร์ดเทคนิค Msn
นะครับ
ชื่อเล่น เสือเกมส์
อายุ 16 ปีนี้
มีเวลาว่าง มากกว่า2 ชั่วโมง
อยู่ห้องแชท วันล่ะ 1 ชั่วโมง
จะอัพเดตบอร์ด ทุก วัน จันทร์

ขอบคุงล่งวหน้านะครับ

ปล. เสือเกมส์

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

คำเตือน: หัวข้อนี้ถูกล็อค!
ผู้ดูแลเท่านั้นที่สามารถตอบกระทู้นี้ได้

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: