ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
เทคนิค Photoshop :สร้างข้อความโดนลมพัดจาก
แสดงแล้ว 5165 ครั้ง /
มกราคม 05, 2010, 21:46:19

nooknickz

คะแนนขอบคุณ : 2
เทคนิค Photoshop :สร้างข้อความโดนลมพัดจาก

1. สร้างไฟล์ใหม่ แล้วทำการพิมพ์ข้อความ

2. Edit ---> Transform ---> Rotate90 CW

3. Filter ---> Styze ---> Wind

4. ตั้งค่าตามด้านล่างค่ะ

จะได้ตามด้านล่างค่ะ

5. Edit ---> Transform ---> Rotate90 CCW

6. Filter ---> Styze ---> Wind แล้วตั้งค่าตามด้านล่าง

จะได้ตามด้านล่างค่ะ

7. double click ที่ layer text แล้วทำการตั้งค่า Drop shadow

Inner Shadow

Inner Glow และ ใส่ Stoke ให้กับข้อความค่ะ

ข้อความที่เสร็จเรียบร้อยแล้วค่ะ

ขอบคุณเทคนิคนี้จาก : http://www.webthaidd.com

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2010, 22:10:51 โดย admin »

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: