ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
Msn มันไม่จำ อีเมล กับ รหัสผ่านครับ -*-
แสดงแล้ว 5782 ครั้ง /
มกราคม 08, 2010, 19:11:10

✖ßðlloon@태양✖

ออฟไลน์ ( เบื่อโว๊ย ไม่อยากเรียนคอมแล้ว!!! )
คะแนนขอบคุณ : 8
หุหุ คือว่า msn ของผมมันไม่จำอีเมลกับรหัสผ่านที่ผมติ๊กให้มันจำไว้อ่ะครับ :-X

ไม่รู้ว่าจะทำไงดี เพราะผมลองลบตัว msn แล้วลองลงใหม่ดูแล้ว

แต่มันก็ยังไม่หาย :o(ลบแต่ msn นะครับไม่ได้ลบ Plus)

ผมปวดกระบาลมากเลยครับ หุหุ ขี้เกียจพิมชื่อเมลบ่อยๆ (มันยาวนิครับ) ;D

ก็เลยอยากจะปรึกษาพี่โมชิว่าพอจะมีวิธีแก้ไขไหมครับ :)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ หุหุ

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
มกราคม 08, 2010, 19:48:32
ลองลบ Plus แล้วก็ล้าง Temp ดูครับ

เข้า run พิมว่า %temp% ลบทิ้งเลยคับ

ออฟไลน์ ( เบื่อโว๊ย ไม่อยากเรียนคอมแล้ว!!! )
มกราคม 08, 2010, 19:56:54
ลองลบ Plus แล้วก็ล้าง Temp ดูครับ

เข้า run พิมว่า %temp% ลบทิ้งเลยคับ
ครับผมจะลองทำดู หุหุ

มีไรถามอ่ะครับ แบบว่าลบทั้ง Folder Temp เลย รึว่าลากแล้วลบครับ^^

ปล. ผมเสียใจกับเงินที่หายไปด้วยนะครับ หุหุ ขอให้หาตัวคนเอาไปให้ได้เร๊วๆนะครับ อย่าเครียดเลยนะ ^^

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
มกราคม 08, 2010, 20:07:44
ลบทิ่งหมดเลยก็ได้ครับ พวกนั้นไฟล์ขยะเฉยๆๆครับ

ลองทำดูถ้าไม่ได้จริงๆ

ใช้นี่เลยครับ http://www.raymond.cc/blog/archives/2009/07/09/fix-windows-live-messenger-not-remembering-id-and-password/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2010, 20:12:22 โดย admin »

มกราคม 08, 2010, 22:43:29
555555+

พี่โมชิ ขอบคุณครับ ใช้ได้แล้ววววววววววววว

ผมใช้วิธีแรกไม่ได้ผลอ่ะครับ ก็เลยไปโหลดไอ้ที่พี่ให้มา(ว่าแต่มันคืออารายหว่า)ใช้ได้เลยครับ

เฮ้อ เหนื่อยจริงๆกว่าจะแก้ได้ เพราะว่าไปลบ plus กับ msn ใน add or remove ไม่ได้อ่ะ มันไม่ขึ้นโปรแกรมให้เลย พอใช้ Your Uninstaller! เปิดดูมันก็ไม่ขึ้นโปรแกรมให้ เซง

หุหุ ดีนะที่กลับมาอ่านก็เลยได้วิธีแก้จนได้ 5555555+ ขอบคุณคร๊าบบบบบบบบบ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: