ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
งง กะชีวิต ทำไมผมถึงโหลดเว็บ 4shared ไม่ได้
แสดงแล้ว 38444 ครั้ง /
มกราคม 11, 2010, 19:21:13

✖ßðlloon@태양✖

ออฟไลน์ ( เบื่อโว๊ย ไม่อยากเรียนคอมแล้ว!!! )
คะแนนขอบคุณ : 8
แบบว่า งง+เซ็งชีวิตสุดๆ

เพราะเน็ตกากๆของผมมันเป็นอะไรก็ไม่รู้ มันโหลดเว็บ 4shared และบางเวฺบไม่ได้ เช่น http://www.tempfiles.net/

บางเว็ปที่ผมโหลดได้ก็รู้สึกว่าความเร็วมันตกวูบเลยล่ะครับ(ขนาดใช้ idm โหลดยังรู้สึกว่าช้าเลย)

ส่วนเว็ปที่โหลดไม่ได้ อาการมันก็คือ เวลาโหลดมันจะค้างครับ แล้วเวลามันก็จะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ(หมายถึงเวลาที่มันนับว่ากี่นาทีเสร็จน่ะครับ)

ตอนแรกก็นึกว่าเป็นทุกคน ที่ไหนได้ พอผมถามเพื่อนๆมันก็บอกว่ามันเล่นได้ปรกติแล้ว-*-

ตอนที่พิมพ์อยู่นี้ช่างทีโอทีเค้าก็กำลังไปดูสายให้ผมอยู่เลย

พอถามเค้า ก็บอกว่า "พี่ไม่รู้ครับ พี่มีหน้าที่แค่เปลี่ยนสายอย่างเดียว -*- " (พอดีว่าวันนี้นัดเค้าไว้นอกเวลาน่ะ..มันหลุดจัด เค้าเลยมาทำใ้ห้)

ผมก็เลยสงสัยว่าอาจจะเป็นเพราะผมไปฟอเวิร์ดพร์อดเพื่อโหลดบิทรึเปล่านะ(อันนี้ไม่แน่ใจ เพราะอันเก่าไม่เคยเป็น)

เกิอบลืม หุหุ พอดีว่ามีช่างจากทีโอทีอ่ะ อ้างว่าโมเด็มอันใหม่(สีขาว)ของผมมันเสีย ก็เลยเอาโมเด็มสีดำ(กากๆ เกรียนๆ)

มาให้เผม หุหุ ไม่อยากจะเอ่ยว่าพอช่างสายนอก(ที่ดูท่าทางจะเก่งกว่าช่างคนนั้น)มาดูก็มาบอกผมว่าโมเด็มอันนี้มันไม่ดี จับสัญญาณไม่ค่อยได้

ให้ผมไปติดต่อขออันเก่าคืนซะ -*-

สรุปเลยแล้วกัน

อยากจะถามว่า สาเหตุที่ผมโหลดไม่ได้นี่ มันเป็นเพราะว่าโมเด็มผมมันไม่ดี หรือว่าเป็นเพราะผมไปฟอเวิร์ดพอร์ดครับ หรืออาจจะมาจากสาเหตุอื่น แล้วมีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างครับ ^^

รูปนี้คือที่ช่างเค้าบอกผมอ่ะครับ ว่าถ้าเน็ตจะดีไม่ดีให้มาดูหน้านี้ หุหุ ผมก็ไม่รู้เรื่องหรอก เอามาลงให้ดูเพื่อเป็นรายระเอียดเฉยๆ

tanit5000

คะแนนขอบคุณ : 0
มกราคม 11, 2010, 19:38:07
ก็แบบนี่เน็ตTOTเป็นเน็ตที่มีปัญหามากที่สุดที่เคยเจอมา ลองเปลี่ยนไม่ใช้ TTT TRUE นะครับน่าจะดีก่า  อะอืมบางทีอาจจะเล่นBITเปิดBITโหลดไว้ก็มีส่วนนะครับ ไม่ดูว่าIDMหมดอายุหรือเปล่าลองตรวจสอบดูนะครับ

ออฟไลน์ ( เบื่อโว๊ย ไม่อยากเรียนคอมแล้ว!!! )
มกราคม 11, 2010, 20:03:50
ก็แบบนี่เน็ตTOTเป็นเน็ตที่มีปัญหามากที่สุดที่เคยเจอมา ลองเปลี่ยนไม่ใช้ TTT TRUE นะครับน่าจะดีก่า  อะอืมบางทีอาจจะเล่นBITเปิดBITโหลดไว้ก็มีส่วนนะครับ ไม่ดูว่าIDMหมดอายุหรือเปล่าลองตรวจสอบดูนะครับ
ปิด Bit แล้ว idm ก็ปรกติ (โหลดแบบปรกติยังใช้ไม่ได้เลย0.0)

ส่วนเรื่องเปลี่ยนค่ายอ่ะ หุหุ ความคดแรกของผมเลย คิดจะเปลี่ยนตั้งแต่อาทิตย์แรกที่ติดแล้วครับ

หุหุ แต่ดันไปติดสัญญาทาษมันตั้งปี ทนหน่อยละกันอีกแค่ 5เดือน เย้!!

ปล.ใครก็ได้ช่วยด้วยยยยยยยยยยยยยยยยย...

ปล.เช็คหมดทุกอยางแล้เน้อ^^ที่ต้องการตอนนี้ก็คือวิธีแก้ปัญหาจร้าาาาาาาา

PolZodiac

ออฟไลน์ ( ช่าง T-com service นครศรีธรรมราช )
คะแนนขอบคุณ : 3
มกราคม 12, 2010, 09:09:53
การโหลดบางเวปจะไม่รับ IDM คับ 

ถ้ายากโหลดเวปที่ไม่รับ Program ช่วยดาวส์โหลด ก็

ให้กด ALT ค้างเอาไว้ แล้วก็คลิ๊กตรงลิ้งดาวส์โหลด

เพื่อใช้ดาวส์โหลดของ windows ปกติ   8)

มกราคม 12, 2010, 11:03:40
การโหลดบางเวปจะไม่รับ IDM คับ 

ถ้ายากโหลดเวปที่ไม่รับ Program ช่วยดาวส์โหลด ก็

ให้กด ALT ค้างเอาไว้ แล้วก็คลิ๊กตรงลิ้งดาวส์โหลด

เพื่อใช้ดาวส์โหลดของ windows ปกติ   8)

ก็ตอนแรกก็โหลดปรกตินั่นแหละครับ แต่พอรู้สึกว่ามันค้าง ก็เลยลง IDM

ปิด Bit แล้ว idm ก็ปรกติ(โหลดแบบปรกติยังใช้ไม่ได้เลย0.0)

Edid : แก้ไขคำผิด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2010, 11:23:21 โดย balloon55 »

มกราคม 12, 2010, 11:11:12
เอางี้แล้วกัน สงสัยคงจะงงกับคำถามกันนะ หุหุ (พอดีว่าเราเรียบเรียงไม่ค่อยเก่ง หุหุ)

แบบว่า สิ่งที่เราจะถามก็คือ

"สาเหตุที่ผมโหลดไม่ได้นี่ มันเป็นเพราะว่าโมเด็มผมมันไม่ดี หรือว่าเป็นเพราะผมไปฟอเวิร์ดพอร์ดครับ หรืออาจจะมาจากสาเหตุอื่น แล้วมีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างครับ"

แล้วก็วิธีแก้ไขขั้นต้นต่างๆ ผมลองหมดทุกวิธีแล้วครับ -*-

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
มกราคม 12, 2010, 11:37:05
โมเด็มก็มีส่วนนะครับ ถ้าโมเด็มห่วยๆ มันจะร้อนไว เน็ตจะเน่า

บางทีก็อาจจะเป็นที่ องค์การเองครับ

เห็นช่วงนี้ระดมปรับเน็ต 4M 590 ให้เหมือน 3bb หนิ

แต่บ้านพี่แม่งไม่ได้ วันนี้อุส่าห์ไปขอที่องค์การ หุหุ

และที่สำตัญ การ ฟอร์เวิดพอท ก็มีส่วนนะ แต่ไม่น่าจะมีปัญหาให้เน็ตเน่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2010, 11:44:41 โดย admin »

มกราคม 12, 2010, 11:47:53
โมเด็มก็มีส่วนนะครับ ถ้าโมเด็มห่วยๆ มันจะร้อนไว เน็ตจะเน่า

บางทีก็อาจจะเป็นที่ องค์การเองครับ

เห็นช่วงนี้ระดมปรับเน็ต 4M 590 ให้เหมือน 3bb หนิ

แต่บ้านพี่แม่งไม่ได้ วันนี้อุส่าห์ไปขอที่องค์การ หุหุ

และที่สำตัญ การ ฟอร์เวิดพอท ก็เหมือนสร้างเส้นทางให้คนอื่นใช้เครื่องเราง่ายขึ้น อัพ+ดาวดีขึ้น

และทำให้เน็ตเน่าขึ้นด้วยคับ หุหุ (ความคิดส่วนตัวนะ)

อะไีรน้า!!

นี่พี่โมบอกว่าองค์การมันจะอัพเน็ตให้เป็น4แล้ววรึ 555555+ ดีใจค่อดๆ

ถ้าพี่โมได้4 M เมื่อไรก็อย่าลืมบอกกันมั่งล่ะ หุหุ จะได้ไปขอมั่ง (อันนี้พูดจริงนะ ขี้เกียจไปสู้รบกับพนักงานทีโอทีแล้ว มันพูดเป็นอยู่คำเดียว..."ลองติดต่อดูที่...ดูนะคะ ดิฉันไม่มีหน้าที่ดูแลในส่วนนี้ค่ะ -*-")

ส่วนเรื่องเน็ตเน่าอ่ะนะ หุหุ ผมลองไปลบพอร์ดที่ฟอเวิร์ดดูละ ไ่ม่หาย -*-

แต่ก็ดีใจขึ้นมาหน่อยที่พี่โมมาบอกว่าโมเด็มเน่าก็มีส่วน หุหุ ตอนแรกคิดว่าเป็นที่สายแถวบ่านซะอีก ถ้าเป็นที่สายจริง แก้กันยาวล่ะพี่น้อง อีกอย่างตอนนี้ก็กำลังทวงโมเด็มอันเก่าคืนจากช่างอยู่ด้วย ถ้าได้คืนมาเมื่อไร คาดว่าอาการมันน่าจะดีขึ้น 5555+ สู้ๆ (ให้กำลังใจตัวเองเฟ้ย!!)>>มันบ้า-*-

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
มกราคม 12, 2010, 12:53:31
ถ้า 4M เมื่อไหร่แล้วจะมาอวด แต่บ้านเพื่อนพี่ 3BB แม่ง 4MB หมดละ 555+

SAM Llansing

ออฟไลน์ ( Kimiga aitai dayo!!! )
คะแนนขอบคุณ : 0
มกราคม 14, 2010, 22:04:28
องค์การ...หรือ องกร         พี่ もし まる  :(

มกราคม 14, 2010, 22:41:38
องค์การ...หรือ องกร         พี่ もし まる  :(

องค์การไง อืม อ่านไม่ผิดหรอก องค์การ = องค์การโทรศัพย์แห่งประเทศไทย ^^

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
มกราคม 16, 2010, 19:57:35
คือ ผมอยากถามว่า ทุกไฟล์ที่เป็นของ 4shared รึป่าวครับ ถ้าเป็นทุกไฟล์ อาจจะเป็นปัญหาที่ Services ของเน็ตหรือไม่ก็ช่วงนั้นเซิฟเวอร์ของ 4shared มีปัญหา แต่ถ้าเฉพาะไฟล์นั้น คิดว่าน่าจะเป็นเพราะ Antivirus มันบล็อคไว้ครับ แล้วอีกอย่าง บริการเน็ตอาจจะมี Firewall กันไว้

ปล.สันนิฐานของผมเองครับ จากประสบการณ์ที่เคยเจอ ผิดพลาดยังไงก็ขออภัย ^^'

มกราคม 16, 2010, 20:24:57
คือ ผมอยากถามว่า ทุกไฟล์ที่เป็นของ 4shared รึป่าวครับ ถ้าเป็นทุกไฟล์ อาจจะเป็นปัญหาที่ Services ของเน็ตหรือไม่ก็ช่วงนั้นเซิฟเวอร์ของ 4shared มีปัญหา แต่ถ้าเฉพาะไฟล์นั้น คิดว่าน่าจะเป็นเพราะ Antivirus มันบล็อคไว้ครับ แล้วอีกอย่าง บริการเน็ตอาจจะมี Firewall กันไว้

ปล.สันนิฐานของผมเองครับ จากประสบการณ์ที่เคยเจอ ผิดพลาดยังไงก็ขออภัย ^^'

5555555555555+

ขอบคุณครับที่มาช่วยออกความคิดเห็น

ผมเจอสาเหตุแล้วครับ คือว่าตัวโมเด็มของผมมันไม่ค่อยรับสัญญาณครับ หุหุ (ไม่ได้เป็นคนคิดเองนะ....ช่างทีโอทีบอก)

ตอนนี้ก็ได้แต่คอยให้ช่างมันเอาโมเด็มตัวขาวของผมมาคืนเท่านั้น 5555555+

ข้อสงสัย...มันดูแปลกๆยังไงก็ไม่รู้แฮะ ถ้าเกิดว่าเป็นที่ตัวโมเด็มจริง แล้วทำไมผมโหลดเว็บมีเดียไฟล์กับอีกหลายเว็ปได้หว่า?

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: